6 ตอบกลับ

ที่บ้านก็ติดมือ ช่วง 1-3 อาทิตย์ใช้วิธีพันตัวให้แน่นได้ผลค่ะ พอครบ1 เดือนมาให้นอนเปล แกว่งพอหลับๆแล้วก็หยุด กลางคืนนอนพื้นปกติ กินนมแม่หลับทั้งคืน แม่ใช้วิธีนอนให้นม พอลูกส่งเสียงแอ๊ะๆก็เอาเข้าเต้าเลย อย่าปล่อยให้ร้องนะคะ ถ้าร้องแล้วตื่นมาจะงอแงหลับยากมาก กลางปิดไฟมืด มีไฟหลอดเล็กๆสีส้มติดพอมองเห็น ช่วยให้ลูกหลับยาว

บ้านนี้ใช้จุกหลอกค่ะ ให้เค้าดูดเคลิ้มๆ พอเค้าหลับเค้าจะคายเอง แต่ต้องหมั่นทำความสะอาด นึ่งฆ่าเชื้อ นะคะ (ที่บ้านนี้ใช้จุกหลอกเพราะน้องกินนมเยอะ ท้องอืด นอนยาก ติดมือด้วย พอใช้จุกหลอกอะไรๆก็ดีขึ้น แต่ก็มีข้อเสียเช่นกันนะคะ ) สู้ๆค่ะแม่

บ้านเรา กลางคืนใช้วิธีนอนหนุนแขนดูดเต้าแม่ แล้วหลับไปด้วยกันค่ะ น้องจะนอนนาน หลับสนิท ตื่นมาไม่ค่อยร้อง เพราะน่าจะความอุ่นจากตัวแม่ อันนี้คลีนิกนมแม่สอนเรามา เพื่อให้แม่พักผ่อนไปด้วยกันกับลูก

บ้านนี้อาการเริ่มออกค่ะ น้องได้1เดือน8วัน วางไม่ได้เลย ขนาดเราคิดว่าน้องหลับสนิทแล้วน่าจะวางได้ แต่วางปุ้บ จ้ากกกก เลยค่ะ บ้านนี้ใช้วิธีเอานมใส่ขวดให้ดูดต่อค่ะ แล้วเค้าก็จะหลับไปเอง

เป็นเหมือนกันค่ะลองให้น้องนอนบนแขนหลับสนิทแล้วหลับยาวด้วยค่ะ

บ้านนี้วางให้นอนพร้อมดูดเต้าเลยค่ะ