59 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ก็ไม่แพ้ไม่อ้วกจ้า กินเก่งมาก หิวบ่อยช่วง 6-9 สัปดาห์ หิวเมื่อไรต้องได้กินไม่งั้นจะหิวจนสั่นเลย ตอนนี้ 13 สัปดาห์ น้ำหนักขึ้น 5 กก. แล้วค่ะ กว่าจะคลอดคงขึ้นอีกเยอะ

ตอนช่วง​ 2​ เดือนมีคลื่นไส้​ มึนหัวบ้างค่ะ​ เป็น​อยู่เกือบ​ 2​ อาทิตย์​ ตอนนี้​ 16​ วีค​ หิวทุก​ 2​ ชม.เลยค่ะ​ ล่าสุดขนมจีนครึ่งโลในมื้อเดียว​ 😂

ท้องแรกไม่แพ้ไม่อ้วก กินเก่งมากค่ะ แถมสวยไม่โทรมเรย แต่มาท้องสองแพ้มาก แบบอยากจะอาเจียน และเหม็นหน้าสามี แถมสิวบุกหน้าโทรมไม่สวยเรยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องสองครั้งก็อ้วก แพ้หนัก ทั้งสองครั้งเลยค่ะ ดีว่าลูกเกิดมาแล้วเลี้ยงง่าย กลัวอิแม่เหนื่อย เพราะตอนท้องอิแม่เหนื่อยมาก

VIP Member

ท้องแรกแต่แพ้หนักมากกก อิจฉาคนที่ไม่แพ้เลยค่ะ ทำไรไม่ได้เลย เวียนหัว จะอ้วกตลอดเวลา เหม็นกลิ่นอาหารทุกอย่างเลยค่ะ

บ้านนี้ไม่แพ้ไม่อ้วก ทานเก่งเหมือนกันค่ะ ตอนนี้คลอดน้องได้เดือนกว่าแล้ว คุณแม่ระวังเรื่องน้ำหนัก และเบาหวานนะคะ

VIP Member

เข้า 8 เดือนแล้วไม่เคยแพ้เลยค่ะ แต่กินเท่าไหร่น้ำหนักตัวก็ไม่ค่อยขึ้น ดีที่น้ำหนักลูกยังตามเกณฑ์อยุ่ค่ะ

ปกติ​ค่ะ​ บ้าน​นี้​ท้อง​แรก​ไม่มี​อาการ​แพ้ใดๆเลย​ โชคดี​มากๆๆค่ะ​ ตอนนี้​ท้องที่​2​ก็ไม่แพ้​ค่ะ🤰🤰🥰🥰

ท้องแรกไม่แพ้เลยค่ะ กินได้ทุกอย่างเหมือนเดิมและกินมากกว่าเดิมด้วย จนตอนนี้สามีเรียกว่า แม่วัวแล้ว 😂

ปกติดคะ ดีมากเลย บ้่นนี้ก็ไม่แพ้ พยายามทานอาหารทุกอย่าง อย่าทานอย่างใดอย่างหนึ่งมากเกินนะ