25 ตอบกลับ

ปวดค่ะ 29 1 ปวดหน่วง ปวดเตือนเป็นบางที หน่วงไปถึงก้นเลยด้วย สังเกตุตัวเองค่ะ ถ้ามีน้ำใสๆ มูกเหลือง รึมูกเลือดให้หาหมอเลย บ้านนี้น้องตัวน้อยแต่แข็งแรงมาก ดิ้นทีแทบออกมาข้างนอก

ปวดเหมือนกันค่ะช่วง7เดือนจะเข้า8เดือนคือปวดมากกตอนนี้8เดือนเเล้วยิ่งปวดค่ะบ้านนี้น้องตัวแน่นด้วยยิ่งปวดเข้าไปใหญ่😂5555555

ท้องแรกปวดมากเหมือนกันค่ะช่วง 7 เดือน จนถึงวันคลอด สุดๆ เลนค่ะ ตอนนี้ท้องสองกำลังลุ้นว่าจะเป็นเหมือนท้องแรกหรือป่าว

บ้านนี้30w ปวดมากไม่อยากจะเดิน ยิ่งกลางคืน มีท้องแข็ง ตะคริว ร่วมด้วย ไปกันใหญ่ กว่าจะได้หลับ 5ทุ่ม เที่ยงคืนค่ะ

VIP Member

แม่บ้านนี้ก็ปวดค่ะ ปวดจนไม่อยากจะลุกนั่งเดินอะไรเลย มิหนำซ้ำคลอดแล้วก็ยังปวดอยู่เลยค่ะ นอนลำบากมากกกก

VIP Member

ปวดเหมือนกันค่ะตอนนี้จะ9เดือนเเล้วก็ยังปวดยุทุกวันตอนเช้ากว่าจะลุกออกจากที่นอนได้ก็นานเหมือนกัน

เป็นคะจนตอนนี้37วีคแล้วจะถึงกำหนดคลอดแล้วยังปวดอยู่เลยคะบวกกับอาการเจ็บเตือนทรมานสุดไคะ

เป็นเรื่องปกติค่ะ น้องตัวใหญ่ขึ้นน้ำหนักก็เริ่มลงมากดอยู่ที่เชิงกรานค่ะเลยรู้สึกร้าว..

เป็นค่ะ จนตอนนี้9เดือนก็ยังเป็นอยุ่ค่ะ ขยับตัวนอนพลิกยังไม่ได้เลยค่ะ ปวดไปหมด

ปวดค่ะแม่ น่าจะปวดยันคลอดปวดตอน 7 เดือนเหมือนกันค่ะตอนนี้ 8 เดือนก็ยังปวดอยู่