65 ตอบกลับ

รู้สึกกลัวเหมือนกันค่ะ ม้องแรกคลอดก่อนกำหนด 33+3วีคเองค่ะ น้องไม่ทีแล้วค่ะตอนนี้ ท้อง2ภาวนาให้เกาะแม่ำปจนครบกำหนดคลอด

ท้อง4แล้วคะตอนนี้​ ไม่กลัวคะ คิดอย่างเดียว​ ขอให้เขาคลอดง่ายๆ​ ปลอดภัย​ทั้งแม่และลูกก็พอ ความเจ็บเรายอมทนได้คะ​

ตื่นเต้นกว่าท้องแรกอีกค่ะ😂 ท้อง2ห่างกับคนแรก10ปีค่ะ แอบกลัวกังวลหลายอย่างเลยค่ะท้องคนแรกชิวๆๆท้องคนที่2คิดมาก😅

ท้อง3 ยังกลัวอยู่เลยคะ ท้องแรกปวดมาก4ชม คลอดเสร้จหลับไม่รุ้เรื่องตอนเย็บแต่ ท้อง2 ไม่ปวดแต่เย้บแผลสดเจ็บมากๆๆๆๆ

ไม่กลัวค่ะตอนแรกทรมานที่ท้องปั้นทุกชั่วโมงแต่พอถึงเวลาไม่รู้ว่าแรงเบ่งมาจากไหนไม่รู้ค่ะ

เราค่ะท้อง2 ท้องแรกผ่าคลอดดมยา ท้อง2นี้คาดว่าจะต้องบล็อคหลัง คือแม่ต้องรับรู้และเห้นในห้องนั้น แอบกลัว😅

กลัวอยู่ค่ะ ท้องแรกเจ็บอยู่นานกว่าจะคลอด ท้องนี้ก็กลัวจะเจ็บเหมือนท้องแรกค่ะ แต่ก็สู้เพื่อลูกค่ะ♥️

แอบกลัวค่ะ ท้องแรกเกือบขิต เพราะน้ำคล่ำไม่แตกปากมดลูกเปิด2เซน ปวดท้อง14ชม.ทรมานมากๆค่ะ คลอดยากด้วย

ของเราท้องแรกถุงน้ำคล่ำก็ไม่แตกค่ะจนปากมดลูกเปิดครบหมอเจาะให้แล้วเบ่งคลอดได้เลย

ท้องที่2กลัวเหมือนกันค่ะ 13ปีที่แล้ว น้ำคร่ำไม่แตก ทั้งยาเร่งทั้งกรีดปากมดลูก เจ็บเหลือเกิน

บ้านนี้2 ท้องไม่กลัวเลยค่ะ จนตอนนี้ท้อง3 แอบกลัว กลัวได้ผ่าคลอด กลัวตอนปวดท้องคลอด บลาๆ😅😅😅