65 ตอบกลับ

ท้อง3ยังกลัวอยู่​เลยค่ะ​ ไม่ว่าจะผ่ารึคลอดเอง​ มันเป็นการเข้า​ รพ.ห่างบ้าน​ ห่างลูกๆ​ ไม่ชอบการเข้าสู่​ รพ.​ กลัวหลายอย่างแพนิกแล้ว​ ยิ่งใกล้คลอดยิ่งกังวล​

กลัวค่ะเข้าขั้นแพนิคกลัวมากเลยด้วยเวลาเสพข่าวร้ายๆเข้าไปแต่ยังไม่ท้อง2ไม่อยากจะมีแล้วในใจอยากมีคนเดียวแต่พอคิดไปคิดว่า2คนขึ้นไปน่าจะดีกว่า😭😭😭

กลัวค่ะ ยิ่งใกล้คลอดยิ่งกลัว เพราะท้องแรกคลอดเอง รู้แล้วว่าเจ็บท้องคลอดมันเจ็บและทรมานมากเลย ตอนนี้กำลังปรึกษาหมอว่าอยากผ่า แต่หมอบอกรอดูก่อน

ยังกลัวยุเรยแม่ โดนยาเร่งคลอดไป นอนรอคลอดทรมานมาก ทรมานมากกว่านั้นคือ ตอนหมอเย็บ นานมาก เย็บจนยาชาหมด เหมือนเย็บสดอ่ะ ตอนนั้นอยากด่าหมอมาก

โดนยาเร่งคลอดเหมือนกันค่ะแม่ ปากมดลูกไม่ยอมเปิด นานมาก ทรมานมาก 19ชั่วโมงกว่าจะคลอด หมดแรงเบ่งคลอดเลย ใช้เวลาเย็นแผลนานไปอีก จำขึ้นใจเลย

ชิวมากแม่ ท้องแรกโดนกรีดได้ยินเสียงและรู้สึกว่าโดนกรีด แต่ไม่เจ็บ ท้อง2เหมือนกันเลยค่ะ กรีดสดๆ แต่ไม่รู้สึก เพราะเจ็บท้องมากกว่าค่ะ สู้ๆนะแม่

เก่งจังค่ะแม่ บ้านนี้ท้องแรกอยากคลอดเองมากแต่กลัวแค่ตอนกรีดเลยเลือกผ่าเจ็บทีหลังแทนค่ะ

ท้องแรกโดนยาเร่งเพราะคลอดยาก บางทีเข็ดนะ แต่เข็ดแพ้ท้องมากกว่า หนักมากก ท้อง2แล้วค่ะ ยังแพ้ท้องอยู่เลย แพ้ท้องหนักจนเข้าโรงบาล อวกออกเลือด

กลัวเหมือนกันงับบ้านนี้คลอดคนแรกโดนระงับคลอด4วันค่อยได้คลอดทรมาณมากกทั้งยาฆ่าเชื้อทั้งยาระงับกินไรไม่ลงเลยมีแต่กลิ่นยาพอผ่าสบายตัวเลย

ท้องสองทีมเมษา กลัวและกังวลมากคะ นิ่งเป็นแม่เลี้ยงเดียวด้วยนิ่งลำบากคะ แต่ก็เป็นความกลัวที่มีความสุขคะเพราะจะได้เห็นหน้ากันแล้วคะ

กลัวค่ะ ท้อง2แล้ว ยิ่งเริ่มท้องใหญ่ขึ้น ยิ่งกลัวตอนคลอดค่ะ ปวดท้องรอคลอด โดนยาเร่งคลอด ไม่มีแรงคลอด เกือบเอาชีวิตไม่รอดเลยค่ะ

ท้องที่2 ยิ่งกลัวเลยค่ะ กลัวโดนยาเร่งอีก😂😂😂

กลัวทุกรอบค่ะ😂เพราะการเจ็บท้องคลอดทรมานทุกรอบ😂 นี่เราท้อง 3 แล้วนะยังกลัวยุ้ลยกว่าจะเจ็บท้องคลอดกว่าปากมดลูกจะเปิดอีกเจ็บสุดๆ