12 ตอบกลับ

TapFluencer

ตอนท้องปวดมากค่ะ นอนพลิกตัว ลุกขึ้นลำบากมากๆเลย ตอนนี้คลอดแล้ว น้องอายุ9เดือนกว่า บางวันก็ยังมีอาการปวดสะโพกเหมือนตอนท้องอยู่เลย

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ นอนแทบไม่ได้ แต่ถ้าได้ทำงานหรือยืดเส้นยืดสายไม่เป็นรัยเลย พอนอนหรือนั่งแล้ว ลุกแทบไม่ไหว

บ้านนี้เคยเป็นจนสามีถอยที่นอนให้พิเศษ​ จากนั้นไม่ปวดอีกเลย​ น่าจะเป็นเพราะที่นอนด้วย​

มีปวดบ้างคะตอน25,26+ ใช้วิธีบริหารก่อนออกกำลังกาย จะช่วยยืดเส้น ทั้งก้นกบและสะบักคะ

25+2ปวดหลัง​ ปวดเอวลงสะโพก​เลยคะยิ่งเวลาลุกเวลานอนจะเปลี่ย​ท่าทีมีโอ๊ยๆคะ😂

26wค่ะ ปวดในสะโพกมากๆบางคืนถึงกับขยับไม่ได้ คุณพ่อถึงกับอุ้มไปนอนเลย😂😂😂

28+4 ปวดมากๆค่ะ นอนแทบไม่ได้บางที่ต้องลุกมานั่งสักพักใหญ่ๆแล้วค่อยนอนได้

15+3 ค่ะ ท้อง2ค่ะปวดเอวลงขาค่ะ ท้องใหญ่กว่าท้องแรกเยอะเลยค่ะ

ปวดเหมือนกันค่ะ กลางคืนขยับตัวทีใร ปวดมากเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ บางวันปวดขา บางวันปวดสะโพก