64 ตอบกลับ

บ้านนี้ตรวจ รพ รัฐค่ะ ฟรีหมด เป็นการเจาะเลือดเหมือนกัน ถ้าเสี่ยงสูงก็ค่อยเจาะน้ำคร่ำค่ะ

ตรวจค่ะที่คลีนิค 12,000 บาท ตรวจคลีนิคถูกกว่าไปตรวจเองกับทางที่ตรวจโดยตรงประมาณ เกือบ 3,000 ค่ะ

สรุปคนมีประกันสังคมถ้าตรวจ ได้เสียตังถูกมั้ยคะทุกคน ใช้สิทธิต่างโรงบาลก็เสียใช่มั้ย

ของเราตรวจ ของโรงพยาบาลรัฐ ตรวจฟรี ถ้าเจาะเลือดมีความเสี่ยงสูงได้เจาะน้ำคร่ำฟรีค่ะ

ไม่ได้ตรวจนิบค่ะแต่เจาะนํ้าคลํ่าค่ะคุณแม่มีความเสี่ยงสูงค่ะอายุ42ปกติเหมือนกันค่ะ

เราฝากโรงบาลรัฐท้องได้4เดือนหมอก็ตรวจดาวน์ให้แล้วค่ะ เสียค่ารับบริการ30บาทค่ะ

ตรวจ แบบเดียวกัน(นิฟ) คลีนิกแรก = 7,500 คลีนิคที่2= 12,000 คลีนิคที่3=8,500 แม่ 38-39 คลอดมีนานี้คะ

แม่บ้านฝากที่โรงบาลสมุทรปราการ เสียค่าบริการ100ค่ะ สำหรับตรวจดาวน์ซินโดรม

มีนาคมนี้มิชชั่นภูเก็ตหมอนัดตรวจนิพ8,500ค่ะ ราคานี้ถือว่ารับได้ยุนะคะ

เราก็คนนึงที่ไม่ได้ตรวจค่ะ ราคาค่อนข้างสูง 9000 บาทค่ะ ตอนนี้ 25+2 week ค่ะ