4 ตอบกลับ

กินขิง หัวปลี ดื่ม น้ำอุ่น ทานน้ำเยอะๆค่ะ ส่วนตัวนี้ลองซื้อมาทานดู ก้ทำให้น้ำนมออกดีเหมือนกันค่ะ ปกติน้ำนมเยอะอยู่แล้วค่ะ แต่จะกินตอนป่วย รุ้สึกว่าน้ำนมจะหดช่วงไม่สบาย เลยใช้ตัวนี้ช่วยเสริมเพื่อไม่ให้น้ำนมหายค่ะ ที่สำคัญให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆค่ะ สลับ ซ้ายขวา ดูดให้เกลี้ยงเต้า

ยินดีค่ะ

บ้านนี้ไม่ได้ทานตอนแรกจะทานเหมือนกันหมอว่าถ้ามีน้ำนมก็ไม่จำเป็นค่ะ ทานะวกหัวปลี อินทผาลัม น้ำขิง เอาก็ได้ค่ะ ให้ลูกดูดกระตุ้นทุกสองชั่งโมงสลับซ้าย ขวา แม่ทำแล้วได้ผลดีค่ะ

ออ​ ขอบคุณ​ค่ะ​☺️☺️

กินพวกน้ำขิง ใน7-11อ่ะ จินเจน ก็ได้ เรากินน้ำนมมาดีมาก ผัดขิง หัวปลี เอาน้องเข้าเต้าดูดบ่อยๆจ้ะ มาเต็ม เมื่อก่อนนมเรา 32เล็กมาก มีน้องให้นม 38เลยน้ำนมเพียบ

ออ.. ขอบคุณ​ค่ะ​งั้นต้องซื้อมากินบ้างแล้วค่ะ😊😊

ไม่เคยค่ะดูไม่ค่อยน่าเชื่อถือเลยอะแม่

เขาบอกว่าดื่มได้ตั้งแต่ท้อง6เดือนขึ้น​จนคลอด​ แต่ยังไม่กล้าดื่มเท่าไหร่​ ค่ะ