9 ตอบกลับ

บ้านนี้ตรวจตอน13wkค่ะ แลปที่ไปตรวจNIPT แนะนำตรวจได้ตั้งแต่ 10-24wk แต่ช่วงที่ดีที่สุดคือ 12-16wkค่ะ ควรตรวจนะคะเป็นแบบ 5โครโมโซมหลัก หรือจะ23โครโมโซม+84โรคเสริม(ได้ยิ่งดี) แต่แนะนำไปเจาะตรวจที่แลปเองเลยค่ะ จะได้ราคาที่ถูกกว่าผ่านรพ.มาก((ของเราตรวจแพคใหญ่กับแลปโดยตรงได้ราคาถูกกว่าผ่านรพ.หลักหมื่นบาทเลยค่ะ))

บ้านนี้กำลังจะไปตรวจวันนี้ค่ะ ตอนแรกว่าจะไม่ตรวจ แต่คุณหมอแนะนำให้ตรวจไว้ก็ดี เลยตัดสินใจไปก็ไปค่ะ แม่อายุครรภ์ 18w

เค้ารอคุณหมอตรวจอายุครรภ์อยู่เหมือนกันค่ะ ถ้าเกินก็ไม่เป็นไร รอลุ้นตอนคลอดค่ะ แต่คิดว่าน้องต้องแข็งแรงปลอดภัย

ของเราฝากตั้งแต่8วิค ไม่มีความเสี่ยงหมอเลยไม่ได้ให้ตรวจจ้า ผลเลือดพ่อแม่ปกติ ก้อไม่มีความเสี่ยงนะค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ 18 4 ยังไม่ได้ตรวจดาวเหมือนกันค่ะ ตรวจโครโมโซม รอบเดียวก่อนใส่ตัวอ่อน

ถ้าตรวจแบบNIPT เสียตังเอง ตรวจได้อยู่นะคะแม่

VIP Member

บ้านนี้ตรวจตอน18wค่ะ หมอบอกตรวจได้ไม่เกิน20w

ไปที่ รพ ได้เลยจ้า ไปตรวจได้เลย อายุครรไม่เกิน20 w ตรวจได้

พึ่งทราบว่าตั้งครรภ์หรอคะ ทำไมพึ่งไปฝาก

อ่อๆ ตอนเราตรวจคัดกรอง 16 w 18 น่าจะไม่ทัน

เราก็ตรวจตอน17w+ค่ะ หมอบอกว่าไม่เกิน18w

ตรวจตอน 18w เหมือนกันคะ