17 ตอบกลับ

กินพวกเครื่องในสัตว์เยอะๆนะคะ นอกจากเลือกจางจะดีขึ้นแล้ว ถ้าทานเป็นประจำ หลังคลอดน้องคุณแม่ที่เคยเป็นเลือดจาง ตรวจอีกทีหายเลยค่ะ

ขอบคุณนะจ้าแม่😊

เราเป็น​เลือดจางเน้นกินที่มีโฟเลตเป็น​ส่วนประกอบ​พวก​เครื่อง​ในสัตว์​กินอาทิตย์​ละครั้งปริมาณ​ตามที่คุณหมอแนะนำตอนนี้​37วีคแล้ว☺️

37 week เช่นกันจ้าแม่ ขอบคุณนะจ้า😊

ใช่ค่ะช่วยแนะนำหน่อยคะย้สนนี้ไม่ถึงกับจางแต่ความเข้มค้นของเลือดต่ำลงคะเจาะครั้งที่สามก็ลงอีกแม่บ้านไหนมีวิธีช่วยแนะนำหน่อยคะ

บ้านนี้จาก 36 เมื้อวานหมอบอกเหลือ 30 หมอจัดยาให้มาเพิ่ม2ตัวจ้า หมอบอกกินไข่แดงเยอะๆ ผักผลไม้สีเขียวเยอะๆด้วยจ้า

เป็นเหมือนกันค่ะก่อนท้องก็เป็นคนเลือดจางอยู่พอตอนท้องก็เป็นเลือดจางเหมือนเดิมค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะมารู้ตอน37วีคหมอบอกว่าค่าเลือดลดลง36เหลือ31ค่ะตอนนี้39 1เเย้วสู้ๆๆค่ะ

เหมือนกันเลยจ้าไปตามนัดเมื้อวานจากค่า36 เหลือ30 วันจันทร์หน้าได้เจาะปลายนิ้วดูค่าเลือดอีกจ้า ได้ยามาเพิ่มอีก2ตัว✌✌😊

Super Mum

บ้านนี้ตอนท้องก็เลือดจางค่ะ แต่จางนิดหน่อยค่ะ หมอให้ยาเพิ่มเลือดมาทานค่ะ

บ้านนี้เลือดปกติแต่พอตรวจดูช่วงใกล้คลอดเลือดจางจ้า

บ้านนี้เลือดจางมาตลอด ณ.ตอนนี้ท้อง เลือดก็ยังจาง สู้ๆไปด้วยกันค่ะแม่

สู้ไปด้วยกันจ้าแม่✌✌

เลือดจางเหมือนกันค่ะ หมอให้กินยาเสริมธาตุเหล็กค่ะ

เลือดจางเหมือนกันค่ะ ได้ยาบำรุงเลือดมาทาน

เหมือนกันค่ะเเต่หมอให้ยามากินค่ะ