43 ตอบกลับ

ปกติค่ะ น้องตัวโตแล้ว ช่วงล่างกำลังรองรับนน.ของลูกหมูอยู่เลยปวดเป็นธรรมดาค่ะ แม่บ้านนี้ก็ปวด ขาหนีบเหมือนจะหลุดเลยค่ะ แงงงงงง😭😭

VIP Member

อาการปกติค่ะเราปวดตั้งแต่6เดือนจนตอนนี้39+3ยังปวดจิมิยุเลยค่ะอุ้มเชิงกรานเรามันขยายรับนำ้หนักลูกเราด้วยเลยปวดสู้ๆค่ะ

36Wปวดมากเดินยกเท้าไม่ได้เลยต้องเดินลากเท้า ได้นอนพักพยาอย่าเดินมากหรือยืนนานๆก้อช่วยให้ปวดน้อยลงค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ33+5ปวดร้าวลงมาจิ๊มิ๊.ทรมานมากค่ะ.ไม่ว่าจะลุกจะเดินจะนั่งก็เจ็บปวดแสนทรมานค่ะ

ท้องยิ่งมากก็เจ็บธรรมดาค่ะคุณแม่ๆเพราะมันไปเบียดทุกส่วนของร่างกายอดทนนะคะสู้ๆค่ะ

เป็นตั้งแต่26w.จนตอนนี้36+5 ยิ่งเจ็บ พลิกตัวแต่ละทีเจ็บมาก หลับไม่เคยสนิทเลยค่ะ

บ้านนี้35w เจ็บจิมิมาก หน่วงๆ น้องเอาหัวลงแล้วค่ะ มดลูกเลยกดทับเชิงกราน

พอใกล้คลอดแม่จะปวดกว่านี้อีกค่ะปวดจนแถบจะยกขาไม่ได้เลยสู้ๆนะคะ✌️✌️

เป็นค่ะคุณหมอบอกลูกถ่วงไว้ค่ะมันจะหน่วงๆ ตอนนี้37+6ก็ยังปวดอยู่ค่ะ

VIP Member

ปวดคะ บ้านนี้34w+4 ปวดทั้งตัวแล้ว นอนนั่ง เดิน ยืน ปวดไปหมดเลย