15 ตอบกลับ

ปรกติค่ะ ช่วงใกล้คลอดร่างกายคุณแม่จะเก็บน้ำเพื่อเตรียมพร้อมที่จะคลอด สิ่งที่พอจะบรรเทาอาการได้บ้างคือดื่มน้ำให้มากขึ้นพอร่างกายมีน้ำไม่พอก็จะเก็บน้ำมากขึ้นไปอีก ให้น้ำอุ่นประคบถูกต้องแล้วค่ะ หมั่นวัดความดัน เพื่อให้แน่ใจว่าความดันไม่สูงเกินไปแต่ถ้าการบวมกดแล้วบุ๋ม แนะนำให้ไปหาหมอค่ะเพราะเสี่ยงครรภ์เป็นพิษ สู้ๆนะคะ

เราเป็นค่ะ ช่วงเเรกที่เป็นตอน8เดือนกว่า ทั้งชามือปวดแขนไปทั้งแขนเลย เป็นแบบนี้อยู่3-4วัน คือปวดแขนแบบนอนไม่ได้เลยค่ะ เราเลยใช้น้ำมันนวดให้มันเย็นๆก็ค่อยยังชั่วขึ้นมา ตอนนี้อาการปวดแขนไม่ค่อยเป็นแต่ยังชามือชานิ้วอยู่ค่ะแก้ไม่หาย ตอนนี้เรา37+4wแล้ว

เจ็บเส้นเอ็นที่ข้อมือค่ะ แต่ไม่ถึงขนาดชา 26 Week อยากหายมากเลยค่ะ บางจังหวะหยิบจับของ เจ็บมากเลย หมอไม่แนะนำให้กินยาอะไร ให้ใช้ยาทาอย่างเดียว ทามาเกือบ 2 เดือนแล้ว ไม่ดีขึ้น

ยิ่งตอนเช้า ๆ เส้นตึงมาก ๆ เจ็บมาก สักพักใหญ่ ๆ ดีขึ้น

บ้านนี้เป็นค่ะ​ เป็นตั้งแต่​ 35วีค​ จนตอนนี้38วีคยิ่งปวดขึ้นทุกวันค่ะ​ บางวันแค่เปิดขวดน้ำยังเปิดไม่ได้เลยค่ะ

อาการชาเกิดจากร่างกายขาดแคลเซี่ยมค่ะ กินนมเยอะๆ กินปลาเล็กปลาน้อยค่ะ ทานแคลเซี่ยมที่หมอให้ทุกวันค่ะ

บ้านนี้เคยเป็นตอนใกล้ๆคลอดนะค่ะ คุณแม่ลองถามพวกปลาตัวเล็กๆ นม อาหารที่มี แคลเซียมเยอะไปดูนะค่ะ

VIP Member

ชาค่ะพอเข้า 5 เดือนชามากบางคืนต้องลุกขึ้นมานั่งหลับทรมานมากๆใช้มือทำอะไรไม่ได้เลยนะ T____T

เป็นธรรมดาของไตรมาส3คะบ้านนี้ก็เป็นแต่ต้องทนอย่างเดียวคะ พยายามกินแคลเซียมคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-57471)

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแต่บ้านนี้7เดือนกว่าแล้วนั่งนานแล้วปวดมากๆค่ะ สู้ๆนะค่ะ