24 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ซาวทุกเดือนนัดทุกเดือนค่ะ รอบข้างก็มีบ่นว่าทำไมซาวบ่อย แบบนี้เปลืองตังแต่ แต่เจอเคสของเพื่อนท้องนอกมดลูก เกือบจะไม่รอดแล้ว คิดว่าซาวทุกเที่ยวที่นัดก็ดีค่ะ เราจะได้เห็นหน้าลูก เห็นว่าลูกแข็งแรงดี เสียตังก็ช่างมันเถอะ มันทำให้เรารั้สึกอยากไปหาหมอ เพราะจะได้เจอหน้าลูกค่ะ

แอบเสียใจกับคนข้างบ่นให้แต่ลึกตัวเราเองก้อดีใจที่ได้เห็นลูก

ฝากคลินิกค่ะฝากพิเศษคุณหมอซาวด์ทุกเดือนเลยค่ะไม่มีใครบ่นค่ะมีแต่คนบอกว่าดีสามียิ่งชอบนับวันรอหมอนัดเพื่อจะได้เจอลูกเลยค่ะนางบอกตื่นเต้นทุกครั้งที่เห็นลูก ซาวด์บ่อยไม่เป็นอันตรายหรือมีผลกับลูกค่ะคุณหมอเขาศึกษามาแล้วถ้าอันตรายคงไม่ซาวด์ให้หรอกค่ะเชื่อหมอค่ะหมอเขาเรียนมา😊

ดีจังเลยที่เข้าใจบ้านนี้เอาแต่บ่นอย่างเดียวคนเป็นแม่กลับดีใจที่เห็นพัฒนาการลูกในครรภ์ 😊

บ่อยค่ะ จะฝากทำไมคลีนิค เสียตังเปล่าๆ หมอก็นัดเหมือนฝาก รพ นั่นแหล่ะ เราก็เงียบเพราะไม่อยากเถียงเดี่ยวจะยาวเปล่าๆ เงินก็เงินเรา คนอื่นนี้ชอบมาสอนจัง

VIP Member

บ้านนี้ก็ซาวด์ทุกเดือนค่ะยิ่งตอนนี้ใกล้คลอดยิ่งซาวด์บ่อยแต่เราชอบค่ะอยากรุ้ว่าลูกเป็นยังไงบ้างปกติมั้ยไรงี้ค่ะ

บ้านนี้ก็ฝากกับคลีนิคเหมือนกัน​ หมอนัดซาวอาทิตเว้นอาทิตเลยคะ​ ได้ซาวบ่อยดีเหมือนกันคะได้เห็นพัฒนาการลูก

ฝากคลินิกค่ะ หมอซาวด์ทุกรอบที่นัดค่ะ อัลต้าซาวด์ไม่ได้มีผลเสีย หรือเป็นอันตรายต่อเด็กในท้องหรอกนะคะ

บ้านนี้ฝากคลินิก ฝากพิเศษ ช่วงใกล้คลอดนัดทุกสัปดาห์เลย ไม่เคยมีใครบ่น 😅 ปัจจุบันคลอดน้องแล้วจ้า

ขอบคุณค่ะ

ซาวด์ทุกเดือนตอนใกล้คลอดยิ่งนัดถี่ขึ้น 2ครั้ง/เดือน ถี่ขึ้นอีก3ครั้ง/เดือน กว่าจะถึงวันคลอด 🤣🤣

หมอนัดเดือนละครั้งถือว่าไม่บ่อยนะคะ เราคนเป็นแม่ก็สบายใจว่าลูกปลอดภัยดี😁😁

ฝากคลีนิกคะ ซาวด์ทุกเดือน นัดทุกเดือน แฟนบอกอยากให้หมอนัดเดือนละ2ครั้ง อยากเจอลูกบ่อยๆ

เราก็นัดทุกเดือนค่ะ ซาวด์ทุกเดือนด้วย แต่ละเดือนรอแล้วรออีกอยากให้ถึงวันนัด😂

🤣🤣🤣