33 ตอบกลับ

VIP Member

ผิวแห้งและขยายตึงขึ้นก็เลยเกิดอาการคันค่ะแม่ อย่าเกานะคะ ทาโลชั่นบำรุงเยอะๆค่ะ ลูบๆเอาค่ะ เพราะถ้าเกาแล้วแตกลาย รักษารอยลำบากเลยค่า บ้านนี้ 8 เดือนเหมือนกัน พุงยังไม่แตกค่า 🤣

โชคดีๆค่ะ555มีคนทักว่าหรือว่าลูกจะไม่มีผล แม่บ้านนี้รู้สึกอยากคันท้องเลยค่ะ555

เราก็33สัปดาห์ คะ ไม่คันท้องเลย แต่ ท้องแตกลายเพียบ ก็งงเหมือนกัน มีแต่คนบอกว่า ถ้าไม่คันท้อง ท้องจะไม่แตกลาย แต่ที่ไหน ได้ เพียบ เลยจ้า รอยแตก อิแม่นี่กลุ่มใจเลย แต่ก็ทำใจคะ

คะแม่ หลังคลอด ค่อยว่ากัน คะ ✌✌✌

28+1ค่ะ ไม่คันเหมื่อนกันค่ะ แอบคิดยุแต่ไม่น่าเกี่ยวนะค่ะ 😁😁😁 ไม่คันดีแล้วค่ะ ท้องแรกคันมาก แตกด้วยแต่ท้องนี้ ไม่คัน เลยค่ะ

55555มีคนคิดเหมือนเราแล้ว

เราท้องยังไม่แตกแต่เริ่มคัน แต่ก้นแตกไปก่อนแล้วจ้า งงมากแตกได้ไง ถ้าพ่อไม่เปิดเล่นก็ไม่รู้เพราะมองไม่เห็น555555

555น่ารักกกมีเปิดดูด้วย

ไม่น่าเกี่ยวนะคะ คลอดมา3คน ผมน้อยทุกคนเลยจ้า คันอย่างกับโดนหมามุ้ยมา นอนเกาเพลินเลยจ้ายิ่งเกายิ่งมัน 🤣

5555คิดภาพหมามุ้ยออกเลยค่ะแม่

ไม่เกี่ยวมั้งค่ะ น่าท้องขยายมากขึ้นก้แตกกันทุกคนแหละค่ะ ยุที่ใครจะมีครีมดีมั้งค่ะที่ทาไม่ให้แตก

บ้านนี้ทาซิตตร้าค่ะ

VIP Member

ใม่น่าจะเกี่ยวนะค่ะ บ้านนี้คันท้องมากๆ ที่คันท้องน่าจะเป้นเพราะฮอร์โมนมากกว่าค่ะ

8 เดือนไม่คันเลยค่ะ. ท้องไม่มีรอยแตก. แต่คันที่ขาและเท้ามาก. เกาจนเลือดไหลแผลเต็มไปหมด

ทาครีมกินน้ำเยอะๆนะคะแม่ เห็นหมอบอกว่าช่วยได้เยอะมากๆ

บ้านนี้คันมากเลยค่ะ ทั้งคันหน้าท้อง คันทั้งตัว ไม่รู้เเพ้อะไร ทรมารมาก เกาจนเป็นเเผล

น่าจะแพ้จริงๆแหละค่ะแม่ ลมเป็นพิษหรือป่าวคะ

😂😂😂 ไม่น่าเกี่ยวนะคะ เราว่าไม่คันท้องสิดี ถ้าคันต้องเกา แล้วพอเกาก็ต้องมีรอยแตก

555รู้สึกกลัวค่ะ