13 ตอบกลับ

เปลี่ยนท่าบ่อย ๆ ค่ะ อย่าอยู่ท่าเดิมนานเกินไป ถ้านั่งทำงานก็ลุกมาเดิน ยืดเส้นยืดสายทุกชั่วโมงนะคะ ยืดเหยียดกล้ามเนื้อ ฝึกท่าโยคะสำหรับคนท้องก็ดีมาก ๆ ค่ะ

ขอบคุณคะแม่เป็นคำแนะนำที่ดีมากเลยคะ

ปวดมากคะเดินมากก็ไม่ไหว กวาดถูบ้านทำงานบ้านจากไม่เคยเหนื่อยตอนนี้เหนื่อยมากคะนอนก็ลำบากปวดไปหมด

บ้านนี้ปวดเอวที่สุดเลยคะไม่อยากเดินไม่อยากไปไหนตอนเดินต้องก้ม ปวดมากๆๆมากที่สุดคือเอว

เราปวดก้นปวดขาตอน16สัปดาห์ ขยับตัวแต่ล่ะที่จะร้องไห้ ตอนนี้ก็19สัปดาห์ ก็มีอาการปวดบ้าง

บ้านนี้ก็ปวดค่ะ ทั้งหลังทั้งก้นกบ เลยลองเปลี่ยนท่านอนบ่อยๆช่วยได้เยอะเลยค่ะ

ทางนี้ทำแค่นอน แล้วก็พยายามไม่นั่งนานค่ะ แล้วก็เปลี่ยนท่าบ่อยๆ

บ้านนี้โครตปวดคะ แต่พยามลุกพยามเปลี่ยนท่าคะ สุดๆเลยคะ😂🥺

เราปวดก้นกบค่ะ เมื่อยช่วงขาปวดลงเท้า เราทำงานทั้งวันค่ะ 😅

เหมือนกันเลยจ้าอาการนี้เลย พอได้นอนพักก็ดีขึ้น นั่งอีกสักพักก็ปวดอีก

เป็นค่ะปวดมากเลยค่ะปวดหลังจนไมอยากลุกเลยค่ะ

บ้านนี้ตอนนอนปวดมาก เอาอะไรมารองก็ไม่หาย