7 ตอบกลับ

เราเป็นโควิท ไอ มีน้ำมูก จิบยาน้ำไอยราได้ ติดตัวตลอดเวลา จะไอจิบ จะไอก็จิบนิดๆ ให้ชุมคอ 2-3วันก็หายจ้า หมอบอกจิบได้เบาๆ

น้ำอุ่น จิบบ่อยๆ น้ำขิงดื่มตอนเช้า น้ำผึ้งมะนาวช่วยให้ชุ่มคอเวลาไอมากๆ สเปย์พ่นของโพรโพลิตคนท้องใช้ได้ค่ะ

VIP Member

เคยเป็นค่ะ ไอจนนอนไม่ได้ อาศัยกินน้ำตลอดเวลาเลย แล้วอาการไอจะหายเองค่ะแม่✌🏻

ใช่เลยแม่กลางคืนนอนคอจะแห้ง บ้านนี้ไอจนกลั้นฉี่ไม่ได้เลย😅 สู้ๆค่ะแม่ท้องจะหายช้าหน่อย

แม่บ้านนี้ก็ได้แต่ยาแก้ไอค่ะ แต่พอนานๆมันก็จะหายไอเอง

ใช้เวลานานไหมคะแม่

เราไอจนเหนื่อยค่ะ กินน้ำอุ่นมะนาว เป็นอาทิตย์ถึงหาย

บ้านนี้ไอจนทรมาน นอนไม่ได้เลยคะ

ยาอม กำกิ๊กเผียงเลยค่ะ

มะขามป้อมค่ะ กินสดเลย

ขอบคุณคะ