9 ตอบกลับ

อาจจะเพราะน้ำหนักตัวที่เพิ่มขึ้นค่ะ ยิ่งอายุครรภ์มากขึ้น คุณแม่ก็จะมีอาการ ปวดหน่วง ชา เดินเหินไม่สะดวก จะลุกจะนั่งก็แสนจะลำบาก

ขอบคุณค่ะ 😊

ถ้าเท้าบวมกดลงแล้วไม่คืนหาหมอด่วนนะ ปวดเหมื่อยมากๆหาหมอนรองเยอะๆเลยตุ๊กตา มาแนบๆตัวให้นอนสบายมากขึ้น เวลาตื่น

ขอบคุณค่ะ 😊

เราก็เป็นค่ะ ปวดเมื่อยตัว เจ็บฝ่าเท้า หนักสุดคือปวดส้นเท้าค่ะ พาลเอาไม่อยากเดินเลย

ใช่ ทรมานสุดๆเลย 😂😊

25วีคค่ะ ปวดส้นเท้ามาก เวลาลุกเป็นตะคริวด้วยค่ะ ทรมารสุดๆเลยค่ะ ท้อง2ค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ 😊

ใช่ค่ะเราก็เป็นแต่ไม่ทุกวันค่ะ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

ค่ะ ขอบคุณค่ะสู้ๆนะ 😊

31w5dเป็นเหมือนกันค่ะลุกเดินทีปวดฝ่าเท้ามาก

บ้านนี้ก็เป็นค่ะมันจะรู้สึกปวดๆฝ่าเท้า

ค่ะ เหมือนกันนะคะ

เป็นเรื่องธรรมชาติของคนไกล้คลอดค่ะ

ขอบคุณค่ะ 😊

เป็นจ้ะ ต้องเดินๆสักพักถึงจะหาย

ขอบคุณค่ะ😊