หมอที่ฝากท้องไม่สอนนับลูกดิ้น #นับลูกดิ้น

มีแม่ๆท่านไหนเจอบ้างมั้ยคะ หมอที่เราไปฝากท้อง ที่คลีนิคนะ ไม่สอนนับลูกดิ้น จนป่านนี้แล้ว #35w งงมากแม่ เราก็บอกนะว่าเราท้องแรก คนไข้เยอะหรืออะไรคะ ตอนแรกๆก็ไม่ถามเพราะเห็นในสมุดชมพูแนะนำว่าให้เริ่มนับ 32w เราก็รอร้อรอให้หมอสอน สุดท้ายหมอไม่สอนจ้า จนจะไปคลอดอยุ่แล้ว (บางคนบอกทำไมไม่ถาม เอิ่มมม ฝากเพื่อให้ดูแลปรึกษา แล้วอีกอย่างฉันจะรู้มั้ยต้องถามอะไรบ้าง มีแต่บอกอาการไป ซึ่งหมอก็ไม่เคยถามอาการนะว่าเป็นอะไร ยังไง)ตรวจ&ซาวด์ ไม่ถึง5นาที เข้าใจว่ากลัวโควิท แต่ก็เกินไป ขอบ่นหน่อยเถอะ จ่ายที2-3พัน ทุกรอบ #บางทีก็คิดว่านี่ไปขอตรวจฟรีรึไง......ล่าสุดขอตรวจ3/4d ไล่เราไปตรวจ รพ(เอกชนย่านนั้น) จ้ะ ..... คือไร #คลีนิคหมอผู้หญิงในศรีราชา มีแต่คนแนะนำว่าดี แต่สิ่งที่ฉันเจอ 😒

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ