16 ตอบกลับ

เป็นคะ สีดำและท้องผูกมากคะเลือดตูดไหลเลยบาย หมอให้ยาตัวใหม่แทนเม็ดสีชมพู และแคลเซี่ยมเม็ดฟู้ จ่ายเพิ่มกี่ร้อยไม่แน่ใจแต่ก็ดีกว่า กินตัวนี้ไม่ไหวคะเป็นริสสิดวงแน่นอน. บอกหมอเลยคะว่าเรากินตัวนี้ไม่ได้ หมอคลีนิกที่เราฝากนะแต่ถ้า รพ.เค้าก็ให้ตัวนี้มาเหมือนเดิมแต่เราไม่กินก็ได้ถ้ามีตัวอื่นแทนแล้ว

กินค่ะ...ถ่ายดำปกติค่ะเพราะเป็นยาบำรุงเล็กเสริมธาตุเหล็ก...เวลาถ่ายจึงดำๆเทาๆ

เป็นปกติของการทานยาที่มีส่วนผสมของธาตุเหล็กค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

เป็นคะท้องผูกด้วยเลยกินนมเปรี้ยวกับกล้วยเพื่อไม่ให้ท้องผูก

เป็นปกติค่ะ เพราะหมอแจ้งว่ากินไตรโฟดีนแล้วอึจะเป็นสีดำ

เภสัชกรประจำรพ.แจ้งว่าปกติค่ะ ไม่ได้เป็นอันตรายใดๆ

VIP Member

เป็นค่ะ...อึ ออกมาเป็นสีดำค่ะ บางทีท้องผูกค่ะ...

ปกติค่ะ ยามีธาตุเหล็กค่ะทำให้อึเป็นสีดำ

น่าจะปกตินะค่ะ บ้านนี้ก่อดำ ถ่ายปกติดี

TapFluencer

มีธาตุเหล็กเลยทำให้อุจจาระสีดำได้ค่ะ