2 ตอบกลับ

ถ้าผ่าคลอด แผลข้างนอกหายแต่แผลข้างในยังไม่หายนะคะ และคนผ่าคลอด ไม่ควรยกของหนักระหว่างพักฟื้น แต่ถ้าทำงานไม่ต้องยกของหนัก ก็หน้าจะทำได้อยู่นะคะ แค่หลีกเลี่ยงการยกของหนักก่อน คำว่าของหนักคือน้ำหนักไม่ควรเกินน้ำหนักลูกค่ะ

TapFluencer

ส่วนตัวคิดว่าถ้าแม่ไหวก็ทำได้เลยนะคะ หรือถ้าไม่มั่นใจ ปรึกษาหมอดูก็ได้ค่ะ ว่าร่างกายพร้อมไหม เรื่องปากท้องก็สำคัญเนอะแม่ เข้าใจเลยค่ะ เงินก็ต้องหา อาชีพแม่ค้าถ้าหยุดวันนึงคือขาดรายได้เลย