14 ตอบกลับ

ไกล้คลอดแล้วไม่แนะนำค่ะ ตอนคลอดหมอจะดูสีเล็บประเมินภาวะซีด เดี๋ยวล้างไม่ทัน หรือใช่สติ้กเกอร์แบบเราก็ได้ ไม่ต้องล้าง ลอกออกได้เลย

ขอบคุณค่ะ.

VIP Member

เราก็ทำนะคะตอนท้องหมอบอกทำได้ แต่ต้องล้างก่อนเข้าห้องคลอดนะค่า เดี่ยวหมอดุ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ก่อนคลอดต้องล้างออกคะ ไม่ว่าจะคลอดธรรมชาติ หรือผ่าคลอด

ขอบคุณค่ะ. แอบกังวลอยู่บ้าง

VIP Member

บ้านนี้ก็อยากทาค่ะ😄 แต่รอเจ้าตัวเล็กคลอดก่อนดีกว่า😊😊

คงต้องเป็นแบบนั้นเหมือนกันคะคุณแม่ 😃😃😃

VIP Member

งดดีกว่านะคะเเม่เดี๋ยวจะโดนหมอดุเอา😂

แค่เล็บยาวตอนฝากท้องหมอยังดุเลยคะ😊😊

ใกล้คลอดแล้ว ห้ามทำจ้า

พยายามห้ามใจตัวเองอยู่จ้า😊😊

หมอจะว่าเอานะแม่

อดเอาค่ะแค่9เดือน

นี่ผมก็ไม่ได้มำไรเลยรอคลิดจัด สวยทีเดียว556

งดก่อนดีกว่าจ้า

แม่นแล้วจ้า😊✌️✌️

อยากทาสีเจล...

อยากทำมากคะ แต่ตอนนี้คงต้องตัดใจก่อน