3 ตอบกลับ

เราแนะนำนะคะแม่ เราก้โดนเลิกจ้างเรายังไม่หด้ต่อม.39 เราใช้นิทานเครือ33ทางประกันสัฃคมแนะนำว่าถ้าไม่เกิน6เดือนยังอยู่ในคุมครองของเครือ33ค่ะเราเบิกได้เงินเยอะกว่าแต่ถ้าเดือนที่คลอดและเดือนทีาคลอดเกิน6เดือนให้ต่อ39ใว้เลยคะ

เราใช้เครือ33เบิกได้ทั้งหมด29000ค่ะ

Super Mum

ต่อได้ค่ะ ดูเงื่อนไขต่างๆ ถ้าสงสัยติดต่อประกันสังคมได้ทุกเขตพื้นที่ หรือโทรไปตรวจสอบได้ค่ะ

ค่ะแม่ ต่อภายใน 6 เดือนค่ะ

บ้านนี้ไปต่อเป็น ม.39แทนค่ะ

ของบ้านนี้ตอนไปต่อถามประกันสังคม เเจ้งว่าได้ค่าคลอด 15,000 ค่าหยุดงานประมาณ 7,200นะคะ