7 ตอบกลับ

เรื่องปวดตามส่วนต่างๆของร่างกายนี้ สุดๆจริงๆคะ ยิ่งหลายๆวันเข้า ยิ่งหนัก เข้าใจเลยคะ แต่พยายามอย่ากินยาดีที่สุดคะ ใช้คนข้างๆแล้วกันคะ พ่อเขานะตัวดีเลย ของเราให้นวดยันหลับ ลองดูนะคะ

ไม่ควรกินแก้ปวดนะคะ ถึงกินคงไม่ได้ช่วยอะไรมาก บ้านนี้เป็นตั้งแต่ 20 วีคกว่าๆแล้ว จนตอนนี้จะ 39 วีคแล้วยังไม่หายเลยค่ะ แนะนำกินยาบำรุงเลือดที่หมอให้มา +กินน้ำเยอะๆ จะช่วยได้นิดนึงค่ะ

ปรึกษาหมอเลยคะ มันอาจมีหลายสาเหตุ ของเราเป็นเนื่องน้ำหนักขึ้นมากเกินไป หมอให้วิตามินบี มาทาน เช้า กลางวัน เย็น

แช่น้ำอุ่นก่อนนอนนะคะ ช่วยบรรเทาได้ แต่ไม่หายขาด แต่บ้านนี้จะแช่แทบทุกครั้งที่ปวดเลยค่ะ เพราะปวดมากกกก

ไม่ได้คะ ทายานวดก็ได้นะคะ เราก็เป็นคะเริ่มเป็นตั้งแต่25วีคจนตอนนี้จะ27วีคแล้ค่

32 week ปวดเหมือนกันเลยค่ะ ปวดข้อนิ้วข้อเเขน บ้านใช้สามีนวดให้

กินยาพาราได่อย่างเดียวค่ะ