18 ตอบกลับ

ไม่หายปวดหลังหรอกค่ะแม่บ้านนี้ก็ผ่าคลอดเหมือนกันค่ะตอนนี้ลูกสาว1ปี8เดือนแล้วยังไม่หายปวดหลังเลยค่ะบางครัั้งปวดมากๆบางครั้งก็ปวดน้อยบางวันไม่ปวดเลยเอาแน่นอนไม่ได้เลยค่ะสู้ต่อไปน่ะค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ

ผ่าคลอดมา 4 เดือนแล้ว ไม่เคยปวดหลังเลยค่ะ วันนัดผ่าคุณหมอบอกว่าขอเลือกแพทย์วิสัญญีให้เอง เพราะหมอเก่งๆ จะบล็อคหลังให้เราไม่เจ็บเรื้อรัง และให้ยาระงับปวดได้พอดีกับเราที่สุด

ตอนคลอดคนโต ปวดเวลายกของหนักและเวลาก้มๆเงยๆค่ะ ตอนคนเล็กปวดแต่ตอนอุ้มน้องนานๆค่ะน้องพึ่งคลอดได้เดือนกับ18วัน นอกนั้นยังไม่เคยปวด #แม่ผ่าคลอดบล็อกหลัง2รอบค่ะ

ผ่าคลอดคนโตมาจะ2ปีแล้วค่ะ เวลาทำงานหนักๆยืนนานๆปวดหลังมากทั้งๆที่อายุยังยี่สิบกว่าเอง และตอนนี้ท้องสองก็ปวดมากๆเลยค่ะ

ไม่ได้ผ่าคลอดค่ะ แต่เคยท้องนอกมดลูกต้องผ่าตัดออก บร็อคหลังเช่นกันค่ะ ได้1ปีแล้ว ทุกวันนี้ลุกจากที่นอนทีแทบจะร้องปวดมากๆค่ะ

ทานตัวนี้ค่ะ ลองไปหาทานดูนะค่ะ น้ำนมไหลดีมากเลยค่ะ

ปวดตลอดเลยค่ะ ยิ่งท่าก้มๆเงยๆบ่อยๆ ยิ่งปวด บางวันปวดจนนอนไม่ได้เลยค่ะลูกได้10เดือนแล้วค่ะ

คลอดคนแรกจนได้11ปี และกำลังท้องคนที่สอง อยู่ยังปวดไม่หายเลยค่ะ ปวดหนักกว่าเดิมด้วยซ้ำ

แม่บ้านนี้ผ่าคลอดบล็อกหลังมาหกเดือนแล้วไม่เคยปวดหลังเลยค่ะ

แม่ค่ะขอถามหน่อยค่ะคือแม่ผ่าคลอดมากี่วันค่ะคุนแม่อาบน้ำได้

ขอบคุณค่ะแม่ๆ

เป็นเหมือนกันเลยคะ ปรึกษาหมอ หมอบอกให้เปลี่ยนอริยบทบ่อยๆ