23 ตอบกลับ

นึกว่าเป็นคนเดียว ยังมีเพื่อนนอนไม่หลับเหมือนกัน 😅 เพื่อนแนะนำของหวานเราก็ทานไม่ได้ แพ้ท้องไม่แตะหวานเลย แนะนำนอนอากาศเย็นกำลังพอดีค่ะ จะนอนได้ง่ายกว่า แต่ถ้าไม่หลับจริงๆ ก็หาอะไรทำไปพลางๆค่ะ

ตอนนี้อาการแพ้ท้องหายแล้วค่ะ กินแต่หวานๆ เปรี้ยวไม่แตะเลย แต่ก็นอนหลับยากเหมือนเดิม ตี3-ตี4 ตื่นที9-10โมง😊

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ มันไม่สบายตัวเลย ถ้าไม่แพ้ท้องจนอ่อนเพลีย ตอนบ่ายๆลองบริหารร่างกายแบบง่ายๆ ตอนเย็นอาบน้ำแช่น้ำอุ่นๆ ไม่กินอิ่มจนอึดอัดน่าจะพอช่วยได้นะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ❤️🧸

TapFluencer

ท้องแรกค่ะช่วงท้องใหม่ๆอยากนอนอย่างเดียวเลยค่ะ พอ2เดือนชอบตื่นกลางดึกแล้วนอนไม่หลับ ตอนนี้3เดือนนอนไป3-4ชม.ก็ตื่นแล้วค่ะ แล้วก็นอนไม่หลับหลับยากค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะตั้งท้องจนถึงตอนนี้26 สัปดาห์แล้วก็ยังนอนหลับยาก และตื่นบ่อยมากค่ะ ทั้งๆที่กลางวันไม่ได้นอนเลยเพราะทำงาน

ตี3ยังไม่หลับเลยบางวัน คุณหมอบอกกลางวันให้เดินหรือทำอะไรก็ได้ อย่างีบนานเกินไป กลางคืนจะนอนไม่ได้เพราะลูกในท้องเตะหนักมาก

บ้านนี้นอนไม่หลับ เปิดเดอะโกรสฟังค่ะ เสียงคนคุยกันชวนหลับดี แนะนำอย่าเปิดเรื่องหลอนๆนะคะ เดี๋ยวคิดมากนอนไม่หลับไปอีก

จ้า ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ😊

เหมือนกันค่ะ แต่ละคืนได้นอนไม่ถึง 5 ชั่วโมง แต่ก็ไม่เหนื่อยไม่ง่วงตอนกลางวันนะคะ ตอนนี้ 17 w แล้วเริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ

งดนอนตอนกลางวันนะคะ หมอแนะนำว่าถ้านอนไม่หลับจริงๆกินยาแก้แพ้ใด้ค่ะ หนูก็เป็นอายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ😊☺️

😊😊😊ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ😊😊😊

บ้านนี้ 31+2 หลับยากมากค่ะแต่ละคืน พลิกตัวทั้งคืน นอนตะแคงก็ปวดแขน นอนท่าไหนก็ไม่สบายตัว

TapFluencer

เปิดเพลงทำนองฟังดูนะคะ ตัวเล็กก็ชอบค่ะ ฟังหลายๆวัน ฟังไปเรื่อยๆ จะหลับดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ