15 ตอบกลับ

คุณแม่ต้องดื่มสลับชนิดนะคะ(นมวัว นมแพะ นมอัลม่อน นมถั่วเหลืองหรือน้ำเต้าหู้)หรือแบบหาง่ายๆแค่ 2อย่างนมวัวกับนมถั่วเหลืองสลับกันก็ได้ค่ะ ไม่ควรดื่มนมชนิดเดียวค่ะ แอนมัมเป็นนมวัวลูกอาจจะแพ้นมวัวได้ค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกชงแอนมัมดื่นทุกเช้าวันละ1แก้ว กินนมอย่างอื่นบ้างจนคลอด ออกมาลูกไม่แพ้เพราะกินแต่พอดี ท้อง2กินนมหมีป๋อง UHTเพราะขี้เกียจชง กินไ่ม่ให้เกิน2กล่อง ตอนเย็นกินน้ำเต้าหู้

เราค่ะ ตอนท้องแรกสรุปลูกแพ้นมวัวค่ะแม่ สลับดื่มนมอื่นๆด้วยค่ะนมถั่วเหลือง นมแพะอะไรพวกนี้ค่ะกันลูกแพ้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ 😊

ไม่ได้ดื่มนมอะไรเลยเพราะเค้าว่าถ้าดื่มนมเยอะอาจจะทำให้ลูกแพ้นมนั้นๆกินอย่างเดียวลูกออกมาน้ำแรกเกิด3570

คุนแม่คลอดเองไหมค่ะ รึผ่า

แนะนำดื่มสลับนมชนิดอื่นด้วยเพื่อกันลูกแพ้นมชนิดใดชนิดหนึ่ง ทานนมวัวลับนมถั่วเหลืองก็ได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

Super Mum

บ้านนี้กินนมแอนมัมรสจืด นมตราหมีสีชมพู และน้ำนมถั่วเหลืองสลับกันไปค่ะ

บ้านนี้กินหลายๆอย่างสลับกันค่ะแต่หลักๆก่แอนมันรสผลไม้รวมค่ะ

ของเรากินหลายอย่างสลับกัน แล้วแต่ถ้าช่วงไหนฝืดก็นมถั่วเหลือง 555

เราทานสลับ ค่ะ นมถั่วต่างๆๆ นมแพะ นมวัว นมข้าว ทานสลับกันไป

กินได้ทุกนมยกเว้นนมถั่วเหลือง เพราะแม่แพ้นมถั่วเหลือง