5 ตอบกลับ

บ้านนี่กำหนด25กันยานี่คะหมอบอกถ้าปวดท้องคลอดก่อนวันที่25ให้มาคลอดเลยแต่วันที่25ยังไม่มีอาการอะไรให้มาตามหมอนัดหมอจะตรวจปากมดลูกและ ฉีดยาเร่งคลอดให้คะ

ของเราก็เหมือนกันค่ะกำหนดคลอด24กัยายยนได้39+1ยังเงียบเหมืินกันค่ะกงวัลอยู่เหมือนกันละ

บ้านนี้กำหนด21 นัดเร่งคลอด ถ้าไม่คลอดอาจได้ผ่า แอบกลัวเหมือนกันค่ะแม่

มีความเสี่ยงรึป่าวแม่ รึลูกตัวใหญ่

เพราะมีความเสี่ยงถึงได้ผ่าคะ ดีแล้วที่หมอประเมินไว้เร็วๆ

ขอบคุณนะคะสำหรับคำตอบ หมอบอกน้ำหนักลูก3400ค่ะแต่บางคนบอกอาจจะเพราะตัวเด็กใหญ่เลยได้ผ่า

บ้านนี้39+3เงียบมากเลยคะ

กำหนดคลอด22นี้ ตอนนี้ยังไม่คลอดเลยค่ะกังวลกลัวจะได้ผ่า