175 ตอบกลับ

ซ้อนมอไซค์บ่อยไม่ดีน่ะค่ะจะทำให้น้ำคร่ำของเราแห้งค่ะ พอจะคลอดอาจจะได้ผ่าค่ะ

แฟนบอกว่าคุณแม่หน้าบวมและเท้าบวมมือบวมเป็นอะไรรึเปล่าค่ะต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

ได้ค่ะ

ไม่มีปัญหาอะไรคะ แต่จะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดคะ เราทั้งซ้อนและขี่เลยคลอดตอน35w3วัน

บ่อยค่ะจนถึง8เดือนหมอก็บอกว่าใกล้คลอดแล้วห้ามนั่งรถไกลๆเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด

บ้านนี้ขับทุกวันค่ะ จะผ่าคลอดอาทิตย์หน้าก็ยังขับอยู่เลย แต่ต้องระวังตัวเอง

บ้านนี้ขี่มอไซทุกวันวันละหลายรอบซะด้วย ลูกก็ดิ้นๆค่ะ หยอดหลุมเอาค่ะตอนนี้35+2

32วีคหยุดแล้วค่ะเพราะนั่งไกลจากสาย4ไปเยาวราชท้องแข็งเจ็บเลยต้องหยุดแล้วค่ะ

ซ้อนรถบ่อยเหมือนกันคะต้องไปซื้อนู้นี้นั้นมันก้จะปวดตอนกลางคืนหน่อยคะ

ขึ้นอยู่กับร่างกายคะ บ้างคนขับได้ยันคลอด แต่บ้างคนถึงขั้นแท้งเลย 50-50% เลยอะคะ

ถ้าขับแล้วไม่มีอาการ ก็ถือว่ายังปกติคะ แต่คนท้องก็ไม่ค่อยควนขับเองหลอกคะ

ขี่มอไซต์ จากยุดยาไปกลับลพบุรี บ่อยมากค่ะ จะ6 เดือนแล้ว น้องยังปกติดีค่ะ