175 ตอบกลับ

ก็ซ้อนทุกวันน่ะ เพราะไม่รถยนต์ แต่ถ้าคนที่ภาวะรกเกาะต่ำ ก้อเสี่ยง

เปนเหมือนกันค่ะ..คิดมากกังวลเรื่องลูกด้วยอะไรด้วยหลายอย่างเลยค่ะ

VIP Member

เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดคะ เราซ้อนรถแฟนบ่อยท้องแข้งหมอให้หยุดพักบ้าง

นั่งเป็น 100กิโล เลยค่ะ ตอนท้อง 2 เดือน ทุกวันนี้ 3 เดือน ขับเองเลยจ้า

เรานั่งมอไซตั้งยังไม่ท้องจนตอนี้14สัปดาห์ละค่ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

ขี่ทุกวันเลย ตอนนี้37วิคแล้วก็ขี่ เจ็บง่ามขามาก ท้องใหญ่มากๆด้วย

บ้าานี้ขี่มอไซทุกวันคะ ตอนนี้28วีค และคาดว่าน่าจะขี่ยันคลอดเลย

บ้านนี้ขึ้นมอไซทุกวันค่ะ ตั้งแต่ท้อง ตอนนี้8เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้ขับมอไซทุกวันค่ะ แต่ต้องระวังให้มากๆ เท่านั้นค่ะ

ถ้าท้อง6เดือนห้ามนั่งมอไซค์ ห้ามเดินทางไกล มีโอกาสเสี่ยงสูง