41 ตอบกลับ

ถ้าแค่เจาะเลือดก็50บาทค่ะ เจาะน้ำคร่ำ4000-5000บาทแต่ถ้าเจาะเลือดแล้วปกติก็ไม่ต้องเจาะน้ำคร่ำอันคืออายุไม่เกิน35นะคะ ถ้า40หรือกลุ่มเสี่ยงหมอก็อาจจะให้เจาะน้ำคร่ำเลยค่ะ ราคานี้คือรพ.รัฐนะคะ สำหรับคนที่ไม่มีบัตร30ค่ะ ถ้ามีบัตร30ก็เสียประมาณ1300ค่ะ อ่านมาจากกูเกิ้ลและถามพยาบาลค่ะ

ตรวจดาว์นซินโดม ทางเลือด ที่คลีนิคคะ ไม่เจาะน้ำคร่ำเพราะอายุยังไม่ถึง 35 ปี มี 2 ราคาคะ ถ้า Lab ไทย 14,000 บาท ถ้าLab USA 18,000 บาท ความผิดพลาด แค่ 0.01% เลยเลือก Lab ไทย แต่ค่าเงินประกันจะไม่เท่ากันแค่นั้นเองค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตรวจฟรีค่ะ ที่รพ.สิทประกันสังคม เนื่องจากแม่อายุเกิน35 แต่ผลออกมาความเสี่ยงสูง แม่เลยโดนเจาะน้ำคร่ำอีกรอบ เสียไป700บาท ผลออกมาปกติดีค่ะ

ทำใจให้สบายค่ะแม่ ขอให้ผลออกมาน้องแข็งแรงปกตินะคะ

ตรวจโรงบาลรัฐตรวจฟรีค่ะ แต่เสียค่าซาว300บาท อันนี้แล้วแต่ความสมัครใจค่ะเพราะแม่อายุยังไม่มากแต่ก็ตรวจเพื่อคงามสบายใจ

ตรวจคัดกรองดาวซินโดรม ประมาน15,000 บาทค่ะ ปกติคุณหมอจะให้เราเลือกนะคะ ว่าจะเอาแลบไทยหรือแลบนอก และราคาก่อนตรวจค่ะ

บ้านนี้เลือกตรวจแบบรู้เพศลูกด้วย 16,000 ค่ะ รพ.ยันฮี ตรวจจากการเจาะเลือดค่ะ คุณหมอแจ้งว่าความแม่นยำ 99% ค่ะ

บ้านนี้ตรวจ รพ. ศิริราช 4,600 บาท หมอนัดวันที่ 17 มีนาคม ไม่น่ากลัวค่ะ เคยตรวจแล้วคนนี้ตรวจท้องที่ 2 ค่ะ

ราคานี้คือตรวจดาวนซินโดรมแบบ nipt ที่ตรวจโครโมโซมรึเปล่าคะ

เจาะน้ำคร่ำ 5000 ตรวจที่ รพ.รัฐ ฟรี ตรวจ nifty 11000 หมอแจ้งมาแบบนี้ค่ะ ให้เลือกเอาว่าจะตรวจแบบไหน

ตรวจที่ รพ.วิภาวดีคะ 23,000 หมอนัดฟังผลวันที่7 กุมภาพันธ์ คะ มีหลายราคามีหลายแบบให้เลือกคะ

ของน้องฝากอนามัยแต่หมอส่งตัวไปตรวจรพ.รัฐไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆคะ​ เสียก็เสียแค่30บ.