6 ตอบกลับ

บ้านนี้ทานต้มมาม่า กับเส้นขนมจีนคลุกน้ำปลา เพราะแพ้ท้องถึง 5 เดือน ทานอะไรไม่ได้ แต่ก็พยายามเลี่ยงๆ ตอนนี้คลอดแล้ว น้องสมบูรณ์แข็งแรงดีจ่ะ

เราทานนะ ต้องท้อง ทานบ่อยด้วย เพราะอยากกิน ตอนแพ้ท้อง 😁 มันก็ไม่ดีหรอก แต่ใส่ผักใส่เนื้อลงไปหน่อยก็โอเคจ้า

ต้มดีกว่าเนอะอย่าทานดิบเลยไม่ดีดูดน้ำเด็กอาจออกมาเหลือแนะนำถ้าทานต้มดีกว่าใส่ผักใส่ไข่

เราก็ทานแต่ไม่ได้ทานทุกวันนานทีพอหายอยากค่ะเราชอบต้มกินใส่ใข่ด้วย​

VIP Member

ทานได้คะ แต่ใส่ผักใส่ไข่ใส่หมูด้วย เพราะมาม่ามันไม่มีประโยชจ้า

บ้านนี้ค่ะ