2 ตอบกลับ

บ้านนี้คลอดได้ 28ชม ค่าเหลือง 12 ส่องไฟ1 คืน เหลือ 9 ได้กลับบ้าน น้องอายุ5วัน รู้สึกตัวเหลืองหนักกว่าเดิมมาก ตาเริ่มเหลือง แม่รีบพาไป รพ.เจาะเลือด ค่าเหลืองขึ้น 33 สูงมากอ่ะแม่ เม็ดเลือดแดงแตกแล้วได้ติดเชื้อในเยื้อหุ้มสมอง นอนส่องไฟอยู่3คืน แล้วได้ถ่ายเลือดใหม่.อยู่ห้อง NICU ให้ยาฆ่าเชื้ออยู่ 2อาทิตย์ คลอดน้องตอน 34+4 นน.2,540g พอได้เดือนกว่าๆ เหมือนน้องตัวซีด ได้เพิ่มเลือด 1ถุง ตอนนี้นางได้3เดือน แข็งแรงดีแล้วค่ะ กินเก่งด้วย แชร์ประสบการณ์ที่เคยเจอมาน่ะค่ะ นอนเฝ้านางหมดค่าใช้จ่ายไปเป้นหมื่นก้ยอม ให้นางหายดี

ตอนนี้ลดเหลือ 9.9 ค่ะ หมอยังคงส่องไฟต่อ ตอนนี้รอผลเลือดเพื่อทราบสาเหตุที่เหลืองค่ะ

เอ้ จริงๆน้ำหนักน้องไม่อยู่ในเกณจะตัวเหลืองเลยน่ะคะ

ตอนนี้ยังส่องไฟอยู่เลยค่ะ ค่าตัวเหลืองลดลง จาก 10.0 เหลือ 9.9 เองค่ะ ลดไป 0.1 😭 รอสาเหตุจากหมออยู่ค่ะ