65 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด24ธันวาค่่ะ​ ตั้งใจจะคลอดธรรมชาติคะ​ เริ่มเจ็บเตือนแล้วอีกสองอาทิตย์​กว่าๆ9เดือน​ ไม่น่าถึงกำหนดคลอด​ แอบกลัวเหมือนกัน😂😂

ทางนี้กำหนดไม่เกิน 13 ธค แต่อาจก่อนเพราะอายุกับเบาหวานตั้งครรภ์ .... แถมเดือนนี้นน.ขึ้นแบบคุมไม่อยู่ #แอบเครียด อยากคลอดธรรมชาติ ไม่รู้จะได้ไหม

ตอนนี้แม่นน.ขึ้นมา 15 โล แต่หมอว่า นน.ยังปกติ ห่วงแค่น้ำคร่ำจะเยอะทำให้คลอดก่อนค่ะ

บ้านนี้ท้องสองค่ะ กำหนดคลอด10มกรา66 แต่คุณหมอให้เลือกวันผ่า19-23ธันวาค่ะ เพราะเป็นไทรอยด์เป็นพิษ กลัวจะเจ็บท้องก่อนกำหนด เสี่ยงต่อเด็กค่ะ

กำหนดคลอด 16 ธ.ค. อาทิตย์หน้าก็9 เดือนแล้ว คลอดธรรมชาติ คิดเองว่าน่าจะคลอดปลายเดือนนี้ไม่ก็ต้นเดือนหน้าค่ะ เพราะคนแรกคลอดตอน 37w+5

กำหนดคลอด 24 ธันวา แต่นัดผ่าคลอด 14 ธันวาค่ะ อยากหมุนเวลาไปเร็วๆ อึดอัด ตึง แน่น กรดไหลย้อน ปวดร้าวจิมิ นอนไม่หลับ เบาหวานอีก

บ้านนี้เดือนธันวาเหมือนกันค่ะกำหนดคลอด22ธันวา แต่เริ่มเจ็บเตือนแล้วอีกสองอาทิตย์9เดือนไม่น่าจะรอดสิ้นเดือนนี้แน่ๆ

เช่นกันนะค้าบ ขอบคุณค้าบ 😍

TapFluencer

13ธันวาคม ท้องสองแล้ว ผ่าคลอดจ้า เพราะท้องแรกผ่า กลัวมาก กลัวว่าน้องจะเสียอีกครั้ง เพราะท้องแรกน้องแฝดเสีย

26ธันวาค่ะ ตื่นเต้นสุดๆ คลอดธรรมชาติค่ะคุยกับลูกทุกวันว่าบอกแม่ล่วงหน้าหน่อยก็ดีน่ะลูก ท้องแรกทำตัวไม่ถูก😆

25 ธันวาค่ะ อยากผ่าคลอดแต่หมออยากให้ลองคลอดเองก่อนตื่นเต้นมาก จะเจ็บท้องขึ้นมาเมื่อไหร่ก้อไม่รู้ ลูกสาวค่ะ

บ้านนี้11ธค.คิดไว้อยากคลอดธรรมชาติค่ะแต่กลัวหลายๆอย่างเพราะเป็นไทรอยด์เป็นพิษกลัวจะอันตรายทั้งคู่

บ้านนี้17ธันวาไทรอยเป็นพิษเหมือนกันค่ะ ยังรับยากินทุกเดือน