66 ตอบกลับ

แม่ลองเปลี่ยนเวลากินเหมือนบ้านนี้ดูคะ บ้านนี้กินก่อนนอนจ้า ลองดูนะแม่

ตอนยังไม่หายแพ้ท้องกินยาที่หมอให้ไม่ได้เลย อ้วกตลอด เพิ่งมากินตอนหายแพ่

กินหลังอาหารเช้าตอนแรกๆก็เป็นจ้า พอเปลี่ยนกินก่อนนอนก็ไม่มีอาการอีกเรย

กินต่อนะคะ ลองกินกับน้ำผลไม้ดูจะช่วยกลบกลิ่นยาเวลากินจะทำให้ไม่อวกคะ

บ้านนี้กินแล้วท้องผูกค่ะ ทานผัก ผลไม้เยอะๆๆ ดื่มน้ำเนอะๆๆก็ท้องผูกค่ะ

บ้านนี้ 7 เดือนแล้วค่ะคุณหมอไม่เคยให้ยาตัวนี้มาทานเลยค่ะจะเป็นไรไหมคะ

กินตัวนี้เหมือนกัน​ แต่กินก่อนนอนค่ะ​ ต้องกินนะคะมันเป็นยาบำรุง​ค่ะ

VIP Member

แจ้งคุณหมอให้คุณหมอเปลี่ยนยาให้คะ มันเป็นยาบำรุง คุณแม่ควรทานนะคะ

หมอให้ยาตัวนี้กินหรอค่ะแม่หรือว่าซื้อเอาเอง หนูอยากบำรุง​มั้งค่ั

บ้านนี้หมอแนะนำหากกินตอนเช้าแล้วไม่ไหวให้เปลี่ยนไปกินก่อนนอนค่ะ