66 ตอบกลับ

บ้านนี้กินก็อ้วกจ้า ทำงานไม่ได้เลย แนะนำให้บอกหมอจ้า หมอจะเปลี่ยนเวลาทานยาให้ แต่หมอให้เราเปลี่ยนมาทานก่อนนอนจ้า ไม่เวียนหัวเลย

กินคะแต่กินแล้ว​ง่วงคะ​ เราทำงานด้วยหมอให้กินตอนเย็น​คะ​ กินข้าว​กินอาหารไม่อ้วกนะคะแต่หลับสบายมาก5เดือนเหมือน​กัน​คะ​

อ้วกเหมือนกัน แต่ใช้วิธีหั่นครึ่ง กินคนละช่วงเวลากันเอาค่ะ ครึ่ง1 ช่วงเช้า อีกครึ่งก่อนนอนค่ะ ไม่อ้วกเลย

ของเราคุณหมอที่คลีนิคให้ทานก่อนนอนนะคะ ตอนเช้าจะเป็นยาบำรุงแคลเซียม แล้วก็ยาบำรุงไขสันหลังคะ

เคยตัวนี้ได้จากโรงบาลรัฐค่ะ ทานตอนเช้าแล้วอ้วกค่ะ เลยปรึกษาคุณหมอ คุณหมอให้ทานก่อนนอนแทนค่ะ

VIP Member

เราค่ะ แต่อ้วกบ้างไม่อ้วกบ้างเพิ่งกินเมื่อกี้เลยอาการคืออยากอ้วกค่ะ เมื่อวานก็อ้วกหลังกินยา

ของเราตัวนี้หมอให้กินก่อนนอนจ้า กินแล้วก็นอนไปเลย จะช่วยลดเรื่องคลื่นไส้ อาเจียนได้นะ

บ้านนี้ หมอให้ทาน nataral ez ทานช่วงเช้าก็อาเจียนเหมือนกันค่ะ หมอเลยให้ทานก่อนนอนแทนค่ะ

ลองเปลี่ยนมากินตอนก่อนนอนดูค่ะ บ้านนี้ก็เป็น หมอแยะนำให้เปลี่ยนมาเป็นก่อนนอนค่ะ

บ้านนี้เริ่มกินได้ตอนท้อง5เดือนค่ะ กินหลังอาหารเย็น จนตอนนี้39+1แล้วค่ะ สบายมาก