8 ตอบกลับ

เพราะน้องกลับหัวลงไปทับตรง อุ้งเชิงกรานค่ะแม่ ใกล้แล้วค่ะจะได้เห็นหน้า เบบี๋น้อย

ใกล้มากแล้วค่ะ หมั่นสังเกตตัวเองโหลดแอพการบีบรัดตัวของมดลูกมานับด้วยนะคะ

เป็นเหมือนกันคะ ปากมดลูกเปิด1เซนครึ่งได้2วันแล้ว พอมาวันนี้เจ็บทุกๆ5ถึง10นาทีเลยคะ

ประมาณ1สัปดาห์คะ เริ่มปวดหน่วงๆมาเรื่อยๆคะ

อดใจรออีกนิด ก้อแคตกแล้วแม่บ้านนี้บวมเหมือนหลังเต่าเลยคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ นอนตะแคงก็ยังปวด บางทีเดินแทบไม่ได้เลย

ไปตรวดมาปากมดลูกเปิด1เซนแล้ว แต่มดลูกยังอยู่สูงอยู่เลย

อยากแตกแล้วค่ะ ทรมานเวลาเดิน

ท้องแรกของเราบวมแบบนี้2-3วันคลอดค่ะ

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่