22 ตอบกลับ

เครื่องปั้มนมไฟฟ้า boboduck F5055 (มือสอง) อุปกรณ์ในกล่อง > เครื่องปั้ม สายปั๊ม 2 เส้นคือ ชุดกรวย 1คู่ (ขนาดมาตรฐาน 24 มม.) สายชาร์ท ** พร้อม กระเป๋าเก็บความเย็น V-cool สำหรับใส่อุปกรณ์ปั้มนม 1,100 ฿ สนใจ ติดต่อ 081-7676800 (คุณจอย)

ยังไม่แตกค้า อีสองเดือนนี่่แค่น้ำนมไหลเฉยๆ🤣

ไม่เป็นไรค่ะแม่ อย่าบีบก็พอ จะกระตุ้นมดลูกบีบตัว บ้านนี้ไหลตั้งแต่ตั้งครรภ์ 4 เดือน ตอนนี้น้องคลอดได้ 8 เดือนแล้ว น้ำนมแม่ยังเยอะอยู่เลย เพียงพอให้ทานนมแม่ 100% แถมมีสต๊อกเหลือๆ ด้วยนะคะ🥰

น้ำนมไหลได้ค่ะแต่แม่อย่าบีบอย่าเค้นนะคะเพราะจะทำให้มดลูกบีบตัวมันจะเป็นการกระตุ้นคลอดค่ะแม่ใช้สำลีหรือผ้าซับๆเอานะคะ

ขอบคุณคะแม่🥰🙏

ไม่ต้องไปทำอะไรค่ะ ถ้าไหลเยอะใส่แผ่นซับน้ำนม ปรึกษาหมอในรอบที่หมอนัด อย่าไปจับไปคลึงไปบีบจะทำให้คลอดก่อนกำหนดค่ะ

ขอบคุณคะ

ดีเเล้วละคะพอคลอดจ่ะได้มีน้ำนมไห้ลูกกิน บ้านนี้กว่าจ่ะมีน้ำนมต้องกินของบำรุง อิจฉาคนมีน้ำนมเยอะๆค่ะ

ไหลเหมือนกันค่ะ เปียกเลย ไม่รู้ว่าพอคลอดน้องออกมาแล้วจะมีน้ำนมให้น้องหรือไม่มี😂

แอบกังวลเหมือนกันคะแม่

TapFluencer

ปกติค่ะ แม่บ้านนี้น้ำนมไหลตอน20เมษาฯ คลอด20พฤษภา กำหนดคลอด29 พค ค่ะ 🤣

ปกติค่ะ แม่บ้านนี้มาตอนเข้า4เดือนเลยค่ะ แอบตกใจเหมือนกัน😂

TapFluencer

ปกติค่ะ บ้านนี้ไหลตอน 7 เดือน หมอแนะนำว่าอย่าบีบ อย่าคลึงนะคะ

เปนสัญญาณที่ดีค่ะแม่ ว่าเราตะมีน้ำนมให้เบบี๋กินแน่นอน