25 ตอบกลับ

ช่วง 4โมงขึ้นเริ่มพะอืดพะอม น้ำลายขมปากมากค่ะ ต้องหาของกินของเปรี้ยว ผลไม้รองท้องค่ะ

เป็นค่าา คุณหมอบอกว่าแพ้ท้องไม่จำเป็นต้องเป็นตอนเช้าค่ะ แล้วแต่คนเลยค่ะแม่ สู้ๆน้า

แพ้เหมือนกันจ้า ตั้งแต่ตรวจรู้ว่าตั้งครรภ์จนถึง 3 เดือน อาการแพ้ท้องก็เริ่มหายไปค่ะ

บ้านนี้แพ้ท้องตั้งแต่5wวีคแพ้ถึง3เดือนเลยทรมานมากค่ะตอนนั้น .พอหายแพ้โล่งมากค่ะ

เป็นเหมือนกันค่า แพ้ตอนเย็นช่วง1-3เดือนแรก เวียนหัวเหมือนไข้ขึ้น เบื่ออาหาร

กำลังเป็นเลยค่ะ ช่วงแรกเป็นกลางวัน หลัง 12วีค มาเป็นช่วงกลางคืน งงมาก 😵‍💫

เราค่ะอ้วกทุกเย็น แต่เป็นเฉพาะตอนเย็นเท่านั้น เวลาอื่นปกติ ตอนนี้10+2w ค่ะ

ท้อง 2 เป็นค่ะ เวลาเดียวกันกับแม่เลย ทุกวัน แต่ตอนนี้ 13 วีคหายแล้วค่ะ

ไม่เหม็นอาหาร แต่ชอบอ้วกตอนค่ำๆ ดึกๆมากค่ะ ไม่อ้วกนอนไม่หลับ

บ้านนี้แพ้ทั้งกลางวันกลางคืนเลยค่ะแม่ ทานไรอ้วกออกหมด