15 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะไม่มีไข้ไม่ปวดแต่ใจสั่นพอ2-3วันก็หายเอง แต่บาดทะยักปวดมากๆมีไข้นิดหน่อยด้วย แม่รอเข็มสุดท้าย14ก.ค.นี้

ฉีดค่ะ ไม่มีอาการผิดปกติอะไร แต่ตอนฉีดใหม่ๆเวียนหัวใจสั่งนิดหน่อย พอหลังจากที่ฉีดปวดแขน3วันตอนนี้ปกติดีแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ฉีดแล้วแน่นหน้าอก หัวใจเต้นไวเหมือนกันค่ะ แต่พอวันที่2ก็หายเป็นปกติ.

VIP Member

31w แล้วฉีดบาดทะยักไป 2 เข็มเองค่ะ ยังไม่เคยฉีดป้องกันไข้หวัดเลย

ไม่เกี่ยวจ้า.... ถ้าแพ้ อาการความดันจะขึ้น ไม่เกิน1ชั่วโมง​นะคะ

บ้านนี้ฉีดเดือนที่ 4 ค่ะ อาการปกติดีไม่มีใจสั่น ใจเต้นแรง

เราฉีดทั้งตอนตั้งครรภ์ และฉีดทุกๆปี ไม่เป็นไรนะคะ

VIP Member

ทำไมเราไม่ได้ฉีด ฉีดแค่วัคซีนบาดทะยัก2เข็มเอง

แม่กี่วีคคะ

ท้องแรกฉีดแต่ท้องสองหมอไม่ฉีดให้เลยค่ะ

บ้านนี้ไปฉีดเดือนหน้าวันที่5ค่ะ