33 ตอบกลับ

ตอนนี้38+5นัดผ่าคลอดวันที่8ธันวานี้แล้วค่ะตั้งแต่เมื่อวานตอนเย็นจนถึงวันนี้มีเมือกสีน้ำตาลออกมาค่ะแต่ไม่มากนะคะ่ไม่เจ็บอะไรนะคะปรึกษาคุณหมอ่คุณหมอบอกว่าถ้าไม่มีอาการท้องแข็ง น้ำเดินหรือลูกดิ้นน้อยก้ไม่ต้องไปรพ.ค่ะ แต่ก็สังเกตุยุตลอดค่ะแอบกลัวๆยุเหมือนกัน

25 ธันวาค่ะ (37+2) เมื่อคืนท้องปั้นแข็งเป็นพักๆแต่บ่อย ตื่นเช้ามาเริ่มมีปวดท้องอ่อยๆ จนตอนนี้18:00 น.ก็ยังรู้สึกปวดอยุ่ค่ะ #14ธันวาหมอนัดกระตุ้นปากมดลูกแล้วค่ะ (ท้อง4ยังตื่นเต้นเหมือนเดิมเลย😂)

กำหนด 16 ธันวาคะ ท้องเริ่มแข็งบ่อยเหมือนกันแต่ไม่แข็งถี่ อยากแตกมากๆ เพราะเดินไม่ไหวแล้วคะ ปวดไปหมดทั้งตัว เหลืออีกแค่ 10วันเองคะ

ยังคงรอเหมือนกันค่ะ😂

TapFluencer

กำหนด 16 ธันวาค่ะ ท้องแข็งบ่อยแต่ก็ไม่ถี่ เจ็บอุ้มเชิงกรานบ่อยมากเวลานอนจะลุกจะพลิกตัว

เหมือนกันเรยค่ะ ยังคงเงียบอยู่เรย

ตอนนี้ 35 วีค เรากำหนดคลอด 9 ธค แต่นัดผ่า 2 ธค ไม่รู้จะออกก่อนหรือเปล่า ยังลุ้นอยู่ค่า

18ธันวาเหมือนกันค่ะ ท้องแข็งบ่อยและมีปวดเตือนบ้างแต่น้องไม่ยอมออกเหมือนกันค่ะ

นัดผ่า 17 ธค นี้ค่ะ กำหนดจิง 25 ธค. นี่นับวันรอละค่ะ ตื่นเต้นนน 🥲🥲

สู้ๆนะคะ✌️✌️☺️

แข็งบ่อยเหมื่อนกันค่ะปวดด้วย..แต่ยังทนไหวหน้าจะเจ็บเตือน

บ้านนี้เหมือนกันจ้า พอนอนพักก็หาย😂

VIP Member

18ธันวาเหมือนกันจ้า เงียบมาก ทุกคนรอคอยหนักมากถามหาทุกวัน

อยากเจอมากค่ะ

บ้านนี้ 5 ธ.ค ยังเงียบอยุ่ค่ะ , หมอนัดผ่า วันอังคารนี้แล้ว

ขอให้แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ✌️☺️