4 ตอบกลับ

เรากินตั้งแต่คลอดเสร็จ เอสเปรสโซ่เย็นแก้วใหญ่ มีพลังมากแม่ จริงๆแล้วกินได้ วันละ1แก้ว ไม่เกิน400 มลก สังเกตุลูกด้วยกินนมดีมัย หลับมัย ท้องอืด ท้องเสียรึเปล่า เราผู้กินตลอด ลูกกินเต้าล้วน6้ดือนสุขสบายท้องดีค่ะ

เราก็อยากกินมาก ตอนท้องกินทุกวัน แต่ตอนนี้คลอดมาใด้1เดือน6วันแล้ว ยังไม่ใด้กินเลย เปรี้ยวปากมาก

เรากินกาแฟแค่นิดหน่อยค่ะ ปรึกษาหมอแล้วว่ากินได้ในปริมาณที่เหมาะสม

ถ้าคุณแม่ให้นมลูก ไม่ควรดื่มกาแฟนะคะ