38 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่ผิดปกติหรอกค่ะ แต่ถ้าท้องแก่ ถึงต้องตรวจค่าเลือดบ้านนี้เป็นบ่อยมาก เกือบทุกวัน จนกาหมอเฉพาะทาง

ถ้าน้องอายุ5-6เดือนถืาอว่าปกติคะแม่ บางคนเลือดกำเดา บางคนเลือดออกตามลายฟัน เราอ่านเจอในแอฟนี้แหละคะ ข้อสุดท้ายคะ

คนท้องเส้นเลือดฝอยแตกง่ายค่ะ กำเดาไหลได้ แต่ถ้าบ่อยหรือเยอะ ควรปรึกษาหมอนะคะ

แม่บ้านนี้ก้อไหลค่ะ แต่แปปเดียวก้อหยุด ถ้าไหลมากไหลบ่อยๆแนะนำให้หาหมอนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตั้งแต่ท้อง 4 เดือนจนตอนนี้ 9 เดือนแล้ว ถามหมอ หมอบอกว่าปกติ

เป็นครั้งเดียวตอน3เดือนค่ะ พักหลังมีติดน้ำมูกแต่ไม่ไหลแล้ว

เปนเหมือนกันค่ะ2/3วันติดกันเรยตอนนี้ท้อง5เดือนแร้วค่ะ

ปกติค่ะถ้าเลือดไหลข้างเดียวแล้วฮายุครรภ์ไม่มาก

บ้านนี้16wไหลเกือบทุกวันเลยกังวลเหมือนกัน

ไหลบ่อยเหมือนกันค่ะอาทิตล่ะ3ครั้ง