13 ตอบกลับ

งดขนม ของหวาน กาแฟเย็น ชานม แป้ง เช่นข้าวกินข้าวกล้อง กับข้าวเน้นตุ๋น ต้ม นึ่ง ลวก น้ำพริกผัก กินผักผลไม้เยอะๆ องุ่น ลำไย เงาะ ทุเรียน ละมุดเลี่ยงไปก่อนแต่ถ้าอยากทานมากทานได้ปริมานน้อยแต่อย่าบ่อย เพราะถ้าน้ำตาลขึ้นจะยิ่งเครียดและคุมยากขึ้นค่ะ

คุมอาหารคะ ลดของหวาน ผลไม้บางชนิดก็ทานไม่ได้นะคะ น้ำตาลเยอะ ทานข้าวไรเบอรี่ หรือข้าวกล้อง ตอนท้องก็กินแบบนี้ คลอดน้องแล้ว น้องไม่เป็นเบาหวานด้วย

ต้มใบเตยดื่มค่ะไม่ใส่น้ำตาลน่ะค่ะ เราไม่ได้เป็นเบาหวานตอนท้องน่ะ เราเคยได้ยินจากคนที่ไปฝากท้องพร้อมกัน เล่าสู่กันฟัง

เป็นเหมื่อนกันคะเพิ่งตรวจเจอ เคลียดเลย กลัวน้องเป็นอันตราย ปรับการกินใหม่หมดเลย ทั้งๆที่ไม่ชอบกินหวาน แต่เป็น 😭

บ้านนี้ก็เป็นได้ฉีดยาทุกวันค่ะ คุมอาหาร แป้ง มัน น้ำตาล แต่ก็มีแอบกินบ้างนิดหน่อยตอนที่หิวมากๆค่ะ

บ้านนี้ได้นอนรพ.ปรับน้ำตาลค่ะ หมอให้ฉีดยาทุกวัน คุมอาหารเอาค่ะแต่ก็มีแอบกินบ้างถ้าหิวมากๆตอนนี้น้องแข็งแรงดีค่ะดิ้นเก่ง26วีค

เปนเหมือนกันคะแต่ตอนนี้คุมอาหารเอาคะไม่กินหวานเลยคะเน้นผักโปรตีนจากเนื้อสัตว์ข้าวน้อยๆคะ

คุมอาหารคะ ลดของหวาน คุณแม่บ้านก็เป็นคะแต่คุณแม่ฉีดยาคะ และคุมอาหารคะ

ขอบคุนมากคะ

ทานอาหารงดหวาน กลุ่มน้ำตาลสูงทั้งผลไม้ และข้าวเหนียว กินแต่พอดี จ้า

คุมอาหารเอาค่ะ ไม่ได้ฉีดยาถ้าคุมดีก็ไม่ต้องฉีดยา

ยังไม่รู้ค่ะ แต่เดือนหน้าโดนตรวจเหมือนกัน