313 ตอบกลับ

เราก็ท้องเล็กมากค่ะ ท้องแทบไม่ออก ออกแค่ตอนกินเสร็จแล้ว จากนั้นก็บุบลงเหมือนเดิม555 แต่ลูกในครรภ์ปกติดีค่ะ

หนังท้องบางท้องไม่ค่อยออกหรอกค่าเขา4เดือน3วันท้องยังไม่ออกเรยค่าโดนคนว่าเหมือนกันค่าไม่ต้องเครียดไปค่า

ไม่ต้องกังวลค่ะท้องแรกเหมือนกันมาใหญ่ตอนเข้าเดือนที่ 6 คะรอดูตอนนี้ใหญ่มากกินยาตามที่หมอบอกก็พอคะ 😁😁

บ้านนี้ก้อท้องเล็ก ตอนท้องแรก กว่าจะออก 6-7เดือนแร้ว น้อง3080ค่ะ ท้องสองก้อเล็กอยุ 4เดือนกว่าแร้ว แถมไม่เหน

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

คุณแม่ท้องแรกส่วนมากจะท้องเล็กกันค่ะเป็นเรื่องปกติ แต่ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่สำคัญเท่าลูกแข็งแรงค่ะ

คุณแม่ไม่ต้องเครียดน้า ตอนนี้ท้องแรกเหมือนกัน4เดือนท้องไม่มีเลย แต่ตัวเล็กแข็งแรง ไม่เครียดน้า✌🏻

จะไปใหญ่ช่วง7-9ค่ะเเม่ ตอน5เดือนเราคิดว่าลูกจะอยู่อย่างไง เเต่พอ7เดือน เท่านั้นเเละไม่รุ้โตมาจากไหน

ท้องแรก4เดือนยังไม่ออกนะคะบางคน​ จะออก 6​ 7​ เดือน​ไม่ต้องไปฟังมากค่ะพวกป้าๆทั้งหลาย​ ฟังหมอก็พอค่ะ

บ้านนี้ ท้อง 3 แล้ว ตอนนี้ 4 ด. ท้องยังไม่ออกเลยค่ะ.. เดินไปไหนไม่มีใครรุ้ว่าท้องค่ะ ไม่เป็นไรน่ะคะแม่