21 ตอบกลับ

ปกติค่ะ ตอนนี้ก็ท้องได้ 7 เดือนแล้วน้ำหนักเพิ่งขึ้นเองค่ะ แล้วท้องก็จะเริ่มโตขึ้นด้วยค่ะ จะเห็นชัดตอน 7 เดือนขึ้นไป ไม่ต้องกังวลน่ะค่ะ เพราะเป็นเหมือนกัน

ซาวค่ะ บ้านนี้น้ำหนักขึ้นเยอะ แต่ลูกน้ำหนักน้อยกว่าเกณ แนะนำให้แม่รีบถามหมอเรื่องน้ำหนักน้องนะคะ จะได้ไม่ต้องกังวลใจ

เป็นเหมือนกันค่ะ. ท้องเล็ก. แต่น้องดิ้นเก่ง น้ำหนักก็ขึ้นๆลงๆอยู่แค่4-5โล ท้อง29+1😞❤

VIP Member

ท้องเราจะเล้กใหญ่ใม่สำคันค่ะ แนะนำโฟกัสที่น้ำหนักลูกในท้องเราก้พอค่ะ

บ้านนี้ก็ท้องเล็กค่ะแต่น้ำหนัก​น้องตาม​เกณฑ์ แท่เลยหายกังวล​

บ้านนี้มาโตตอนเดือนสุดท้ายค่ะ อึดอัดมากจะลุกจะนั่งลำบากเลย

VIP Member

ลองถามหมอเรื่องน้ำหนักน้องน้ะ ท้องเลกท้องใหญ่ ใม่เกี่ยวกันค้ะ

ยังไม่เคยถามเลยค่ะหมอบอกแต่ ตามเกณร์ แต่ยังไม่รู้น้ำหนักน้องเลยค่ะ

VIP Member

ถามหมอถึงน้ำหนักน้องดูค่ะ ถ้าตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวล

ถามหมอเรื่องน้ำหนักลูกดูค่ะ ว่าหนักตามเกณฑ์ไหม

ซาวด์ค่ะ อยากรู้ว่าน้องตัวเล็กรึตัวใหญ่