3 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ คุณหมอแนะนำให้ดื่มน้ำหวาน และดื่มน้ำให้มากๆ กินผักใบเขียวโดยเฉพาะ บร็อคโคลี่ และผักโขม กินไข่ กินปลา กินหมูดีกว่าไก่ ดีกว่ายังไม่ก็ไม่ทราบนะคะ แต่หมอบอกมาแบบนี้ กินผลไม้ ถ้าจะให้ดีในอาหารทุกมื้อควรจะมีผัก บ้านนี้ตอนท้องคุณหมอไม่ให้ยาบำรุงอะไรมาเลยค่ะพยายามฝืนกินตามที่หมอบอก ตอนคลอดไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ

เราเป็นธาลัสซีเมียค่ะ หมอให้ เน้นทานผักใบเขียว เราผ่าคลอด ไม่มีปัญหาอะไร เเม่ไม่ต้องกังวนนะคะ

VIP Member

เป็นคะ กินโฟลิค เหล็ก วิตามินรวม ผักใบเขียวมากๆคะ ผ่าคลอดมาคะ