23 ตอบกลับ

ถ้าโรงพยาบาลรัฐตอนนี้เขามีโครงการฝากท้องฟรี บัตร 30฿ กับ ปกสค นอกเหนือจากหมอตรวจจ่ายเพิ่ม รวมกับตรวจดาวน์ฟรีด้วยค่ะ ต่ายเพิ่มเติมแค่ไม่กี่บาทค่ะ คุณแม่ลองไปถามรัฐบาลดูก่อนก็ได้นะจะได้เซฟเงินในกระเป๋าด้วยจ้า

เลือดค่ะไม่ได้เจาะหน้าท้อง

เราอยู่บ้านฉางค่ะ เราฝากกับคลีนิคหมอ อดุล ถ้าเจาะเลือดตรวจปกติ 2000 บาท ถ้าตรวจ nifty 20000+ ค่ะ ถ้าฝากครรภ์ธรรมดาพร้อมซาวและยาบำรุงครรภ์ แค่800 บาท คุณหมอเป็นคุณหมอที่ประจำโรงพยาบาลกรุงเทพระยองแต่มาเปิดคลีนิคอยู่บ้านฉางค่ะ แ

ดูแลดีมากค่ะ ส่วนตัวไม่ได้ตรวจ nifty หรือจะไปตรวจกับโรงบาลรัฐก็ได้นะคะราคาน่าจะถูกลงค่ะ

ของเราลูก2คน รพ.รัฐหมด คัดกรองดาวน์เอยเจาะเลือดตรวจต่างๆเอยซาวด์ให้แทบทุกนัดหลายอย่างมากบริการดีหมอก็ละเอียดดีสอบถามได้หมดฟรีใช้สิทธิ 30บาทยันคลอดไปเลยจ้าสบายกระเป๋ามากกกก☺️

บ้านนี้ฝากโรงบาลรัฐ คุณหมอนัดเจาะตรวจดาวน์เเจ้งว่าฟรี เขามีโครงการฝากท้องฟรีทุกที่นะคะแม่ ลองไปถามดูค่ะ ประหยัดตังด้วย พึ่งไปฝากมาค่ะไม่เสียตังสักบาทเลย

ลองสอบถามโรงพยาบาลรัฐไกล้ๆดูค่ะ เราตรวจ NIPT (NON-invasive Prenatal Testing )ช่วงประมาณ 15 สัปดาห์ ฟรี ตรวจโรคในทารกได้ 3โรค รวมดาวน์ซินโดรม และตรวจทราบโครโมโซมเพศ ด้วยค่ะ

ไปฝากท้องสิริกิติ์​ประกัน​สังคม​ไม่มีคิว.คิวเร็วสุดประมาณ​1เดือน.เลยไปหาหมอพิ​สิษฐ์​บ้านฉาง​ตรวจไทยนิฟ8500บาทจ๊ะ.2สัปดาห์​รู้​ผล​

แต่พอดีมีประกันสังคม​อยู่​ที่สิริกิติ์​คะ😊

คลีนิคที่บ้านนี้ฝากให้ไปตรวจที่รพ.ค่ะ มีรพ.เดียวเป็นรพ.รัฐ เขาว่าตรวจฟรีแต่ไม่สามารถดูเพศได้ แค่ตรวจดาวเฉยๆ อยู่ตจว.ค่ะ

นี่อยู่ระยองค่ะ ตรวจนิฟตี้แล็บที่กทม.เค้ามาเจาะเลือดจากที่บ้านไป ค่าใช้จ่าย1หมื่นนิดๆค่ะ ทางนี้5วันรู้ผลเลยค่ะ

เราฝาก ร.พ สัตหีบ สิทธิบัตร30 ถ้าหมอสั่งตรวจไม่ว่าจะตรวจอะไรก็แล้วแต่จะเสียแค่30บาทค่ะ (แต่รอนานมากกกก)

ตอนนี้ฝากที่รพ.ศรียอง ตรวจนิฟ16,500ค่ะ มีฝากครรภ์เป็นแพ็คเกจ ซาวน์ให้ดูทุกรอบ 15,000ค่ะ บริการดี ราคาไม่แพงค่ะ