30 ตอบกลับ

VIP Member

กินค่ะ แต่พออายุครรภ์มากๆ ก็ลดลงไปเยอะค่ะ เพราะหมอบอกว่า แม่ชอบกินอะไร ลูกออกมาก็จะชอบแบบนั้น แม่ชอบกินของหวาน ขนมมากๆ ลูกออกมาก็จะคุ้นเคยรสชาติและชอบเหมือนกัน เราคงไม่อยากให้ลูกกินขนมเยอะๆ ก็เลยลดหวานไปเยอะเลยค่ะ เพื่อลูก

บ้านนี้จะชอบกินขนมหวานของหวานก้ช่วงท้อง นี้แหละ ไม่มีแบบอยากกินของเปรี้ยวหรือ อะไรเปรี้ยวๆเลย

กินทุกวันค่ะ ต้องมีของหวานอะไรสักอย่างในแต่ล่ะวัน ถ้าไม่ได้กินรู้สึกหงุดหงิด 😂

VIP Member

ชอบกินคะ😂😂😂แต่ดีไม่เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ตอนนี้เจ้าตัวน้อยแข็งแรงดี

เเม่บ้านนี้จ้า ชอบกินของหวาน ปรุงอาหารก็หวาน กินน้ำปั่นน้ำอัดลมตลอด

มาชอบตอนตั้งท้องนี่แหละจ้า อยากกินหวานทุกวัน มันสดชื่นนนน😬😅

ชอบจ้า ปกติไม่ค่อยกิน แต่พอท้องอยากกินแต่ของหวาน

VIP Member

ชอบกินหวานค่ะ ตอนนี้เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ

ปกติชอบทาน พอท้องไม่อยากเลยกินแล้วจะอ้วกอะค่ะ

20w บ้านนี้ชอบมากค่ะ พยายามไม่กินแต่ก็กินค่ะ🤣🤣