ขอถามเเม่ๆหน่อยค่า

มีเเม่ๆคนไหนกินยาขับนํ้าคาวปลามั้ยไหมคะ พอดีโดนพวกผู้ใหญ่ เค้าบังคับให้กินค่ะ เค้าพูดกับเราว่าถ้าไม่กินเดี๋ยวโดนฝนไม่ได้ เดี๋ยวมันออกไม่หมด เดี๋ยวไม่สบาย นู้นนี่นั่นสาระพัด เราก็พยามไม่กินนะคะ เเต่เค้าพูดกันไม่หยุดเลยอีกอย่างเราให้ลูกกินมเราด้วย เราถามหมอว่ากินได้ไหม หมอกก็บอก ร่างกายเราสามารถขับน้ำคาวปลาออกมาเองได้ ไม่ควรกินเพราะมันมีเเอลกอฮอร์ เเละถ้ากินเข้าไปเเผลฝีเย็บจะฉีก จะตกเลือด สรุปเราจะเชื่อใครดีคะ? เเละมีเเม่คนไหนกินเเล้วลูกไม่เป็นอะไรบ้าง สอบถามหน่อยค่ะ ลังเลมาว่าจะกินหรือไม่กินดี#ขอสอบถามหน่อยนะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

1 ตอบกลับ

Super Mum

บ้านนี้ก็ไม่กินนะคะ น้องจะสามขวบแล้ว แม่ปกติดี

เเม่ได้กินน้ำเย็นบ้างไหมคะ