11 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นตอน28วีคค่ะแม่ ไปหาหมอบอกว่ายุในภาวะเสี่ยงแท้งค่ะ ตอนนี้32วีคแล้ว สู้ๆค่ะแม่

สู้ๆนะคะ เเข็งเเรงทั้งเเม่ทั้งลูก

VIP Member

บ้านนี้เปนจ้าา เวลาลุกเวลาเดิน ทรมานมากค่ะ ปวดหัวหน่าวมากกกยิ่งใกล้คลอดยิ่งปวด

ใช่จ้า สู้ๆนะเเม่

ถ้ามีการบีบตัวของมดลูก(ท้องแข็ง) ร่วมด้วยไปหาหมอนะค่ะ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด

ขอบคุณมากนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ​ ตอนนี้32w เจ็บแบบนี้เขาเรียกว่าเจ็บท้องเตือนเหรอค่ะ​

หมอบอกมากค่ะ เราก็ไม่รู้เหมือนกัน ท้องเเรกค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่เป็นค่ะ ยังเดินเหินขับรถสบายค่ะ 32วิคเหมือนกัน

ขอบคุณจ้า

ปกติค่ะแม่ น้องเอาหัวลงยิ่งใกล้คลอดยิ่งเป็นหนัก

ขอบคุณนะคะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันจ้า34w เวลาเดินปวดเสียดๆลงจิมิ😂😂😂

ทรมานมากค่ะเเม่🤣

แม่่เวลาเดินใช้มือพยุงท้องช่วยได้นะคะ

ขอบคุณนะคะ❤️

เคยถามหมอแล้ว หมอบอกปกติค่ะ

ขอบคุณมากค่าา

VIP Member

ปกติค่ะแม่ คลอดแล้วก็หายค่ะ

ขอบคุณค่า